Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[State of Decay 2] Lỗi màn hình đen sau loading

bởi Trần Lộc

19 February 2021

1534

8

được liên kết với bài viết State of Decay 2

Hồi mấy tháng trước có tải về và chơi version 16 game State of Decay 2 (SoD2) mọi thứ bình thường, do vấn đề về cần dung lượng nên phải xóa game đi. Hôm qua mới tải lại và chơi cũng bình thường version 23 nhưng đến hôm nay khi mở game lại bị Black Screen sau khi loading save mới chơi hôm qua.
Mặc dù đã xóa file save cũ, xóa luôn cả game và extract lại và chơi lại nhưng vẫn bị. Lên mạng search thì người ta bảo phải gửi cấu hình máy và save log của game cho nhà phát triển mới fix được. Ngoài ra nghe trên forum game bảo nguyên nhân là do Resolution sau các đoạn cắt cảnh bị xung đột nên mới bị vậy. Xin được giúp đỡ.

Từ khóa:
  • Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

vụ này thì hơi khó, ông thử vào %localappdata% tìm folder StateOfDecay2 xóa luôn thử xem

• @Trần Lộc Cho mình hỏi: mình cũng gặp trường hợp giống vậy, nhưng sau khi xóa xong cái folder SOD2 ở trong local rồi mà vào game lại nó vẫn bị @@. bạn còn cách fix nào nữa không ?

• Trần Lộc Hỗ trợ viên

@Phạm Hoàng Anh Mình có viết 1 bài hướng dẫn fix cụ thể đang chờ duyệt đấy. Bạn theo dõi diễn đàn sau ít phút nữa nhé.

• Admin Quản trị viên

@Trần Lộc Mình duyệt rồi đấy. Cảm ơn hỗ trợ viên Trần Lộc.

Chatbox