Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Sao google drive của mình chỉ download được 3mb/s?

bởi Mandara

15 February 2022

3769

16

Dạo này gg drive khá là lạ, không biết bị sao nữa...

Sao google drive của mình chỉ download được 3mb/s?

Mình không biết sao nhưng lúc đầu download gg drive rất mượt, lên tới 15mb/s và chậm nhất cũng chỉ dừng ở 7mb/s và mấy ngày gần đây thì dừng lại ở 3mb/s không lên cũng không rớt. Vậy giờ nên làm như thế nào để fix tình trạng này đây mấy bạn.Sao google drive của mình chỉ download được 3mb/s?

• Mình thử tải mấy game online nặng nặng thì vẫn là 17 18mb/s, nhưng tải qua google drive thì bị 5mb/s. Mình nghĩ do link google đó chứ không phải do nhà mạng đâu. FPT ổn định lắm rồi, mấy ông đổi sang VT hay VNPT rồi hối hận không kịp :)

• Mandara Thành viên

@Đăng Nhện yeah, mình nghĩ là do host đặt bên nước ngoài nên nó tải bằng đường truyền quốc tế ấy, chứ xài trong nước vẫn ngon lành

• Mandara Thành viên

Mình nghĩ là do host bên nước ngoài nên mới 3mb/s như vậy, mình mua thử fshare và tải thì 15-16mb/s là bình thường, tải trên steam thì 12mb/s. Chắc là do server bên nước ngoài nên tải bằng mạng quốc tế mới thấp như vậy.

• hoan Thành viên

tầm giữa năm ngoái cũng bị bóp, mình có thử cài lại driver mạng thì mạng lại bình thường nhưng lần này không được nữa. bạn có thể thử xem sao

• hoan Thành viên

mình cũng đang gặp tình trạng giống bạn. Mà đây không phải là lần đầu tiên fpt bóp băng thông kiểu này.

• 3MB = 24Mb mà bạn, gói cước bạn sử dụng tối đa bao nhiêu Mb? Thử donwn từ các host khác như mediafire hay file iso từ Microsoft, hoặc dùng Speedtest, chọn server nước ngoài (Singapore) thử xem, nếu tốc độ cũng tầm đó thì do nhà mạng, còn nhanh hơn thì do google drive thôi.

• Henry Ford Thành viên vàng

Do nhà mạng bóp thôi
    "Vậy giờ nên làm như thế nào để fix tình trạng này đây mấy bạn."
    Đổi nhà mạng đi nhé

• Mandara Thành viên

@Henry Ford mạng mới lắp bác ơi, mới vừa lắp vào tháng này :v còn 8 tháng nữa mới đóng tiếp ..

• Vuong Thành viên

Tôi cũng bị ông ạ
    Tôi dùng FPT =))

• Mola Thành viên

mình còn tải chưa được 1mb/s với link google drive còn tải game trên epic hay steam vẫn đều 5mb/s trở lên

• Mandara Thành viên

@Mola well, còn mình thì đều 2,99mb/s ở mọi nơi, drive, steam, epic, utorrent :v

• Danh Thành viên

@Mandara ông giống tôi y chang. Nhưng steam còn tính tới kb/s chưa chưa được tới mb/s nữa. Tôi tưởng máy tôi bị dính virus gì cơ.

• SW (Bá) Quản trị viên

mạng FPT đang giới hạn băng thông thì phải bạn

• Mandara Thành viên

@SW (Bá) mặc dù em cũng gọi lên tổng đài này nọ, cũng có người xuống xem mà họ cũng ko biết giải quyết ntn :)))

Chatbox