Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Remnant: From the Ashes dlc UNLOCKER EPIC

31 August 2020

5643

13

được liên kết với bài viết Remnant: From the Ashes

mình tải DLC Unlocker game Remnant: From the Ashes bản Epic, sau đó copy vào rồi nhưng khi vào game lại ko thấy đâu cả, ai giúp với

• Câu trả lời được bình chọn
  • Quang Doãn Thành viên vàng

Lúc ở màn hình menu chọn nhân vật, ở phía bên phải chỗ hiện vũ khí, khúc dưới có hiện 2 cái ô "Swamp of Corsus" [Màu xanh lá] và "Subject 2923" [Màu xám không]?
    Nếu không thì bạn copy không đúng cách.
    Còn nếu có hiện lên và bạn bảo vào game lại không thấy đâu cả thì có vài trường hợp:
    1. "Swamp of Corsus" là 1 cái DLC thêm con boss, đó là con Công Chúa Bươm Bướm [éo biết nó bướm hay ngài hay ong gì nữa] ở vùng đầm lầy. Ngày trước nó chỉ bán item và cho đồ mình thôi, giờ thì nó đập mình ra bã. Bạn phải chơi đúng vùng Swamp thì hên xui mới gặp nó để giết.
    2. "Subject 2923" vào chơi không thấy thì bạn có lại cái cục check point ở nhà để chọn Reroll Campaign không?
    3. "Survival mode" là 1 phần của DLC "Swamp of Corsus", nếu bạn chắc là mình copy đúng thì vào game bạn phải biết là có nó chứ? Bạn không cần phải giết boss cuối là thằng nhóc nằm giường bệnh để mở chế độ này. Cần DLC thôi.
    4. Và nếu copy đúng cách, vừa vào game là bạn sẽ được 1 đống skin. Nếu bạn không biết skin nằm ở đâu thì là do bạn chưa mò ra thôi. Và 1 đống skin này là DLC cho, không phải là mua từ thằng NPC bán skin.

Lần sau cho thêm cái hình lên nhé. Vì game này mình có chơi và đã chơi xong cả DLC, nên mình hỗ trợ được. Bạn xem thử lại những điều mình hồi âm, bạn có thấy khác gì vs bạn không?

Xem thêm
    • @Quang Doãn cho mình hỏi ở mục 4, mấy cái skin bác kiếm ở đâu vậy ạ

• Quang Doãn Thành viên vàng

@Thế Dũng mèn ơi. comment này hơn 1 năm rồi, nên mình nhớ ko chính xác. nếu mình nhớ ko lầm thì vào game, vào trong điều khiển nhân vật rồi ák, nó sẽ hiện dần dần những cái skin mà mình nhận được thì phải. vì ngày xưa mình với thằng bạn mình chơi, 2 đứa vào là đều được nhận.

• SW (Bá) Quản trị viên

xin cái ảnh nơi bỏ DLC Unlocker vào và ảnh "không thấy đâu cả"

• thì mình có game gốc rồi mà chưa có DLC nên mới tải về mà

• Đào Long Ẩn Kiểm duyệt viên

DLC Unlocker dành cho ai tải game bản quyền nhưng chưa mở hết DLC , nếu bạn tải game trên web LND thì k cần dùng .

• Admin Quản trị viên

Còn tải game trên website là đã tích hợp sẵn rồi. Copy cái gì nữa ? Bạn tải trên website hay bản quyền ?

• Admin Quản trị viên

@hồ thanh vinh mình ko chơi game nên mình ko biết nhưng CƠ BẢN là DLC ko phải tự nhiên nó hiện ra cho bạn thấy đâu. Tùy game.

Bạn đọc khái niệm DLC trong bài viết này: https://linkneverdie.com/thread/y-nghia-cac-thuat-ngu-thuong-gap-khi-ban-tai-game-tren-website-7

• @Admin mình nghĩ có thể do khác phiên bản, bên epic mình tải về là v249.276P, còn trên web là v248.587

• Admin Quản trị viên

@hồ thanh vinh Mình vẫn nghĩ bạn chưa chơi đủ game để DLC mở ra. Bạn hiểu ko ? mình đã nói rất rõ trong bài viết mình copy cho bạn rồi. Mình đã gặp quá nhiều mem như thế này rồi. Rất mất thời gian T.T

• Admin Quản trị viên

Cái dưới lưu ý là dành cho bản quyền mà

Chatbox