Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Raft v13] Vừa qua được intro game thì thoát ngay không vào được main menu

bởi Bo Kyo

11 January 2022

4121

10

được liên kết với bài viết Raft

Mình đã làm theo FAQs: Xóa One Drive, tắt Win Def nhưng vừa qua được intro game thì thoát ngay không vào được main menu. Cũng đã tự thử xóa file save, tắt win def tải lại, tải bằng Fshare và GGdrive. Tất cả đều vẫn không thay đổi gì, mình thứ tải trên win 7 thì game chạy bình thường. Mong ad giúp đỡ

[Raft v13] Vừa qua được intro game thì thoát ngay không vào được main menu

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

Chủ post và 1 người nữa bị vấn đề này xác nhận như sau "bỗng dưng vào chơi được bình thường, hết lỗi" tui chẳng hiểu chi luôn @@

• Bo Kyo Thành viên

@SW (Bá) Bỗng nhiên vào chơi được, mình đã xác nhận với admin

• Lỗi này có thể do các ông quên mở steam nhé :v
    Chỉ cần bật steam và vô game là bth

• mình cũng từng bị, chỉ cần mở steam lên là lại chơi được nhé :V

• lỗi này là do bị gì vậy admin? hồi mình cũng bị 1 lần mà k biết sao sau này lại vào được

• hople Thành viên

Mình cũng bị lỗi này y hệt bạn mà thg bạn mình lại ko bị. Mình nghĩ là do cấu hình máy là chủ yếu thôi :(

• Bo Kyo Thành viên

Mình đã inbox, mong ad trả lời !

• SW (Bá) Quản trị viên

cả online lẫn offline đều bị văng hả bạn?
    Cấu hình máy thì CPU ổn nhưng không rõ là con VGA onboard này có đáp ứng đc game hay không nữa, có gì gửi teamview qua inbox bên dưới mình check xem
    https://www.facebook.com/linkneverdiecom/

• Bo Kyo Thành viên

Cảm ơn admin đã trả lời,

Mình đã cài đặt .Net Framework 4.xx và 3.5, cài đặt DirectX 12, XNA Framework, PHYSX.

Mình đã update cấu hình máy, mình đã cập nhật hình ảnh theo yêu cầu, do mình không biết admin muốn xem thư mục như thế nào nên mình chụp như vậy, có cần mình thêm gì thì mình sẽ bổ sung.

• SW (Bá) Quản trị viên

vậy các soft cần thiết FAQs yêu cầu thì sao bạn? bổ sung thêm ảnh đầy đủ thư mục game xem nào, vào hồ sơ cá nhân thêm cấu hình máy vào luôn nhé

Chatbox