Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Nier Automata bản UWP không khởi động

bởi Đạt

23 March 2021

3180

13

được liên kết với bài viết NieR:Automata

Máy của mình đã cài Xbox và Dependency Package. Sau khi chạy file _Install App cũng không có dòng đỏ nào hiện lên, nhưng khi bấm vào launcher trên start menu thì không chạy được. Mình đã cài đầy đủ những phần mềm yêu cầu trong FAQ, những game khác chạy không vấn đề gì trừ game này ra

• Bạn ơi mình cũng không thể start game. Có cách nào để fix không nhỉ?

• Admin Quản trị viên

@Shinorii Thứ nhất: Game này có 2 bản. Bạn có tải giống bản ông này ko mà hỏi ở đây ?

Thứ 2: Nếu bạn đảm bảo đã tuân thủ FAQs thì ngại gì ko inbox fanpage ?

• Mình cài hết mọi thứ xong rồi vào cũng không được, click vào thì thấy cái tiếng báo động trong MGS xong văng ra luôn...

• Admin Quản trị viên

@BlackCanary Có bạn bản Update Windows lên bản mới nhất là vô đc kìa

• Hai Thành viên kim cương

mình cũng bị như thế này nhưng sau khi update window lên 20H2 thì lại chạy được rất ngon và mượt, các bạn thử update window lên phiên bản mới nhất xem sao

• fix kiểu gì thế ạ

• SW (Bá) Quản trị viên

check hộp thư nhé

• @SW (Bá) mình cũng bị tương tự - cài làm đúng hướng dẫn chạy game được, nhưng khi thoát ra vô lại thì nó tự văng ra. Mình phải thoát cái tk Xbox ra thì nó vào được ( đăng nhập lại ). Nhưng chơi xong thoát ra thì vẫn bị. Có cách nào fix ko cần thoát tk và đăng nhập lại tk xbox mỗi lần chơi ko bạn ?

• SW (Bá) Quản trị viên

@trzz1214 thử ông comment ở dưới

• @SW (Bá) mình vừa update xong - vẫn bị y vậy. Vào game được 1 lần , vào lại là ko vào được, thoát tk xbox thì vào lại được. @@

Chatbox