Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Mẹo kết bạn trên steam không cần 5$

bởi Tuân

15 January 2022

7693

0

Nhiều người thắc mắc không biết có cách nào để có thể kết bạn trên steam mà không cần 5$ không? Và câu trả lời là có!

Steam là một nền tảng phân phối trực tuyến, quản lý bản quyền kỹ thuật số, trò chơi điện tử nhiều người chơi, và dịch vụ giao tiếp xã hội trên nền internet lớn nhất trên pc. Để ngăn chặn các tài khoản ảo (tạo nhưng không sử dụng), Steam chỉ cho những tài khoản đã tiêu 5$ vào Steam thì mới dùng được tất cả tính năng trong đó có cả kết bạn. Nhưng 5$ chỉ để unlock full tính năng trong Steam thì nó có vẻ không quá rẻ đối với nhiều bạn, nên hôm nay mình sẽ chia sẽ cách kết bạn free trên Steam (Lưu ý: Chỉ có thể kết bạn còn các tính năng khác vẫn không mở được).

Hướng dẫn bằng video

Hướng dẫn bằng hình ảnh

Bước 1: Vào Steam và tải Dota Underlords, đứa mình muốn kết bạn cũng phải tải luôn. 

Mẹo kết bạn trên steam không  cần 5$Bước 2: Tải Dota Underlords về máy, tải xong thi khởi động game lên. Rôi bấm vào cái biểu tượng 3 người như trên hình

Mẹo kết bạn trên steam không  cần 5$

Bước 3: Bấm vào "Thêm bạn bè"

Finish:

1. Nhập mã bạn bè của người bạn muốn kết bạn

2. Bấm thêm bạn bè và thế là các bạn đã kết bạn mà khôg cần 5$, ai làm xong có thể ra Steam xem bạn bè của mình đã có trong list chưa (Ai bị lỗi gì thì cứ hỏi nha ^^)

1*Lấy mã bạn bè của mình, chép mã rồi gửi cho người bạn muốn kết bạn rồi bảo nó làm giống phần Finish ở trên

Chúc các bạn thành công ^^ 

Chatbox