Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi xuất hiện các mảng Glitch trong DOOM Enternal

20 August 2021

993

4

được liên kết với bài viết DOOM Eternal

TÌnh hình là mình vừa download DOOM Enternal về chơi, có chép đè cr@ck only lên, ban đầu thì bình thường nhưng cứ mỗi lần bị dính sát thương thì HUD của game xuất hiện các mảng Glitch đè lên trên nhìn rất khó chịu càng chơi thì các mảng Glitch nó hiện ra càng nhiều, ngay cả tâm ngắm cũng bị nó hiện đè lên, Glitch còn xuất hiện trên cả các textures môi trường của game nhưng lạ là game vẫn hoạt động bình thường, chết hồi sinh thì các mảng Glitch biến mất. Ad check giùm lỗi này là do đâu với.

Lỗi xuất hiện các mảng Glitch trong DOOM Enternal

• Câu trả lời được bình chọn
  • Mình đã tìm ra nguyên nhân lỗi rồi. Lỗi này là do driver của card AMD R9 series (của mình là R9 370), theo đó thì lỗi này nó phát sinh từ sau bản cập nhật 21.3.1 (hiện bản mới nhất là 21.5.2) và bên AMD hiện vẫn chưa fix vụ này. Ai bị lỗi giống mình thì uninstall diver của card màn hình hiện tại, tải và cài bất cứ phiên bản driver nào trước 21.3.1, xong tắt cái update của driver là ok.

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Hi vọng có 1 ai đó từng chơi game này và giúp đỡ bạn chứ mình không có chơi game này :((

• @NormalProjectA Thanks bác, mình tìm ra được nguyên nhân rồi. Lân la các diễn đàng nước ngoài 1 hồi thì phát hiện. Game không bị gì cả lỗi do driver của AMD.

Chatbox