Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi thiếu MSVCR110.dll Dying Light

bởi thanh

23 September 2021

979

8

được liên kết với bài viết Dying Light

Xin chào Admin và tất cả mọi người, mình bị 1 lỗi thiếu dll dù trước đó vài ngày trước mình vẫn chơi game bình thường thì có 1 hôm mình mở lại game thì nó báo thiếu .dll, là ngay lập tức mình cài lại windows cho sạch máy rồi mình cài lại những phần mềm cần thiết trước khi mình tải và cài đặt game (100% đã tắt hoàn toàn windows defender vs xóa OneDrive) mọi thứ đã xong xuôi rồi thì mình dành thời gian ra để đọc tổng hợp những .dll thiếu khi chạy game, nhưng mình không tài nào tìm được cái lỗi thiếu MSVCR110.dll mình loay hoay mấy tiếng để khắc phục cái lỗi này và chăm chú đọc vs xem video hướng dẫn trong FAQS nhưng vẫn không thành công ạ, mong mọi người vs Admin giúp mình, hoặc mình có thể nhờ ai đó xem qua máy mình có tuân thủ FAQ ko ạ. Nếu Admin phát hiện ra mình ko tuân thủ FAQ thì Admin có thể phạt mình ạ. Xin chân thành cảm ơn mọi người. (P/S Mình đã cài lại Visual C++ lần 2 thì đã được rồi ạ mong Admin bỏ qua cho em do em cài sai hay 1 vấn đề nào đó nên mới bị vậy ạ, xin lỗi Admin nhiều ạ)        

Lỗi thiếu MSVCR110.dll Dying Light

• Câu trả lời được bình chọn
  • thanh Thành viên vàng

Mình đã tự fix lỗi nên hiện giờ không có 1 vấn đề nào xảy ra cả cho mình xin cảm ơn Admin @Boo vs Admin @SW (Bá) đã kiểm tra và duyệt bài viết của mình.

• bạn thiếu rất nhiều dll c++

• thanh Thành viên vàng

@le trong truong tui chơi không nhiều cr@ck game lắm nên tui vẫn đang tìm hiểu thêm nhưng có 1 điều là có Admin phản hồi cho tui nên cũng yên tâm hẳn, còn hiện giờ tui chơi vẫn rất ổn mọi thứ chưa có gì xảy ra cả.

• @thanh không có gì xảy ra thì thôi

• thanh Thành viên vàng

@le trong truong Thanks bro vì đã phản hồi.

• Boo Quản trị viên

tui mừng cho ông, gặp lỗi, tìm hiểu, sửa lỗi, xem như ông đã tự mình tiếp thu, như vậy có khi còn tốt hơn là cứ tuân thủ FAQs, không biết lỗi là gì, rồi đến khi lỗi chẳng biết do làm sao :grin:

• Boo Quản trị viên

ông nên comment riêng 1 cái, ghi rằng đã tự fix lỗi, sau đó đánh dấu đúng vào nó

• thanh Thành viên vàng

@Boo Ok thanks ông nhiều

Chatbox