Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Skyrim SE không thể mở launcher

bởi tenben

10 September 2022

2289

9

được liên kết với bài viết The Elder Scrolls V: Skyrim Special Edition

Mình vừa tải Skyrim SE version bản 1.6.353 bằng link google vào tối qua, sau khi giải nén thì không thể mở file launcher để chỉnh cấu hình và chơi game ( click chuột nhưng không lên ).File .exe thì vẫn lên được game nhưng không full màn hình.

Update ngày 18/9/2022: phiên bản cũ vẫn chạy tốt.

• Lucious Thành viên

Mình mở được laucher nhưng setup cấu hình xong start game thì lại không ăn. Nhờ admin hỗ trợ với.

• SW (Bá) Quản trị viên

còn ai bị không nhỉ?

• Bassev Thành viên

@SW (Bá) cảm ơn ad nha

• Anh Vũ Thành viên

@SW (Bá) Hồi 2 năm trc lúc Skyrim chỉ mới tới ver1.5.97 thì mình tải về chạy game mượt chả thấy gì. giờ mình tải lại cũng ver 1.5.97 (mình k chơi phiên bản mới nhất vì có những mod k support) thì skyrim launcher k khởi động dc, mình bật bằng skse thì game chạy bình thường, nhưng sẽ k có cách setting resolution.

• Anh Vũ Thành viên

Đính chính lại 1 xíu: vẫn có thể setting cấu hình cho SkyrimSE dc vì mình chợt nhớ lại có thể setting thủ công thông qua file skyrimPref.ini. Do vậy mình nghĩ launcher sẽ k còn quan trọng lắm vì trên cơ bản game vẫn chạy dc trên PC mình, launcher thì chỉ có mỗi chức năng dùng để set cấu hình thôi. Nhưng việc k thể bật launcher vẫn khiến mình cảm thấy băn khoăn vì k hểu nguyên do là do gì

Chatbox