Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi mà hình đen Yakuza 6

bởi Wibu

15 July 2021

971

5

được liên kết với bài viết Yakuza 6: The Song of Life
Xin chào admin và các member ,

Mình có lỗi khi tải về game Yakuza 6 Song Of Life : 

- Mình đã tải về giải nén và đọc tất cả các FAQs để cài game

- Sau khi mình bấm vào game thì màn hình mình tối đen , ko thể tắt chỉ có thể bấm nút nguồn để tắt máy 

Không biết có bạn nào bị tình trạng và đã fix được thì cho mình xin câu trả lời , cảm phiền admin giải đáp giúp em 

Thanks mọi người 

• Câu trả lời được bình chọn
  • Wibu Thành viên

Đã fix được lỗi màn hình đen của Yakuza 6

Anh em làm theo Tutorial này nhé :

https://www.linkneverdie.net/thread/tutorial-fix-loi-man-hinh-den-1354

Nếu ai bị màn hình đen mấy anh thử click chuột phải vào game mà bị lỗi màn hình đen chọn vào properties chọn vào phần compatibility tick vào cái ô vuông run this program in compatibility mode for rồi chọn qua win 7 bấm appl

• Admin Quản trị viên

Trong FAQs có nhắc đến màn hình đen ở các lỗi thường gặp. Bạn đã đọc và đã làm theo chưa ?

• Wibu Thành viên

@Admin Hi ad , mình đã update driver VGA mới nhất cũng như nhấn các thao tác ALT + Enter nhưng vào game vẫn bị đứng máy

Mình đã xóa và tải lại vì nghi ngờ bị lỗi file trong lúc tải , game này mình vẫn chưa thấy có member nào bị lỗi nên mình cũng bối rối ko biết fix như thế nào

Thanks admin đã giải đáp

• Admin Quản trị viên

@Wibu Gửi teamview về fanpage mình check thử. Thôi xài Ultraview đi. Đang lag lắm nên đừng xài teamview

• Wibu Thành viên

@Admin Hi ad , mình đã tải lại file game và hi vọng sẽ không bị lỗi , mình vừa tìm được Tutorial : Nếu ai bị màn hình đen mấy anh thử click chuột phải vào game mà bị lỗi màn hình đen chọn vào properties chọn vào phần compatibility tick vào cái ô vuông run this program in compatibility mode for rồi chọn qua win 7 bấm apply

https://www.linkneverdie.net/thread/tutorial-fix-loi-man-hinh-den-1354

Nên hi vọng ko có lỗi để ko làm phiền admin

Thanks ad rất nhiều

Xem thêm
Chatbox