Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi không chạy game Total War: Rome 2

31 August 2020

2995

10

được liên kết với bài viết Total War: Rome 2 Emperor Edition

Ad ơi game tải về cài đặt và chạy như bình thường nhưng được vài giây thì tự động tắt, nó không báo lỗi cũng như không hiển thị gì thêm. Mình cày nát cái FAQ rồi mà vẫn không biết là nó bị lỗi gì. 

Bài viết đã bị khóa bình luận

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Sau khi ultraview cho bạn này thì mình phát hiện ra lỗi gây ra bởi trình quản lý của AMD. Ai bị lỗi này, các bạn chỉ cần vào trình quản lý gaming của AMD, tìm game Rome 2 và xóa nó đi là xong.

Lưu ý: luôn chạy game này = icon ngoài màn hình của bạn nhé.

• @Admin Thanks! ad vui tánh vcl :D

• @Admin Bạn AD ơi cho mình xác nhận lại nha! Cái lỗi này mình đã kiểm tra lại không phải là do trình quản lý của AMD nha bạn ơi. Thủ phạm gây ra lỗi là phần mềm MSI Afterburner nguyên nhân cụ thể thì mình không biết, hôm trước sau khi bạn bạn fix giúp mình xong mình chạy update thì cái AMD nó lại add vào trình quản lý của nó mình thử gỡ nó ra nhưng game lại vẫn bị lỗi. Và mình thử tắt cái MSI Afterburner thì game lại chạy bình thường. Hiện mình vẫn để game trong trình quản lý của AMD và vẫn bình thường.

Xem thêm
    • @Admin Mình cũng thử và cái MSI Afterburner nó cũng gây ra lỗi tương tự trên một vài con game khác.

• Admin Quản trị viên

Chạy đi đâu cho thoát OneDrive và Windows Defender.
    https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76

• Admin Quản trị viên

@Nguyễn Luân Bạn inbox fanpage và chuẩn bị ultraview cho mình

• Admin Quản trị viên

@Nguyễn Luân Mình check máy bạn mà ko tuân thủ FAQs thì bạn bị phạt nặng đấy vì game đã có video chứng minh ko lỗi rồi.

• @Admin Fanpage trên facebook hả ad ?

Chatbox