Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi kết nói với mạng khi xài steam và chơi valorant.

bởi Bảo

20 August 2021

949

7

Chào các bác, chả là dạo gần đây mình có chơi 1 vài con game cr@ck multiplayer với bạn mình. Trước khi chơi thì mình vẫn có thể vô steam và cái room chat của steam vẫn connect được bình thường, cả valorant cũng chơi được bình thường. Nhưng mà khi chơi game cr@ck multiplayer, và sau đó không chơi nữa thì mình không thể vô được valorant, và ngay cả steam cũng không kết nối được room chat, đôi khi là cả cửa hàng steam không kết nối được luôn. Mong mọi người hướng dẫn mình cách khắc phục ạ!

Bài viết đã bị khóa bình luận

• Câu trả lời được bình chọn
  • Steam chẳng liên quan gì đến cr@ck cả. Kiểm tra kết nối mạng tới Steam trước rồi sau đó check xem:
    a) Nhà mạng có đang bóp băng thông hay không
    b) Modem / wifi hub / wifi repeatercó hoạt động tốt hay không
    c) Xem cáp từ modem đến pc / laptop / wifi hub / wifi repeater có bị đứt hay không
    c) Đường cáp quốc tế có bị cá mập cắn đứt hay không

Nếu thật sự là steam detect sử dụng cr@ck (thường thì do cài cr@cked games vào steam library folder - bún thiêu) thì:
    a) Không kết bạn được và buộc phải mua 1 game thì mới kết bạn được - steam sẽ báo lỗi trực tiếp, khỏi phải suy đoán.
    b) Account ban

Xem thêm
    • Bảo Thành viên

@Mai Le Nhat Khanh cám ơn bạn, mình đã khắc phục được lỗi r nhe. <3

• Admin Quản trị viên

@Bảo Bạn khắc phục ở cách nào thì bạn nói rõ để ai bị còn biết đường chớ. yêu cầu bạn quay lại confirm rồi đóng post

• Admin Quản trị viên

Thế sao bạn ko nói thẳng tên con game đó và cái web bạn tải luôn cho dễ kết luận. Theo suy luận của mình thì bạn đang ngộ nhận lầm tưởng chứ thực sự chả liên quan gì đến con game cr@ck đó luôn.

• Bảo Thành viên

@Admin hiện tại mình đang chơi con game Dungeons & Dragons: Dark Alliance ad ạ. Web tải thì mình lâu nay vẫn tải trên đây thôi ad.

• Admin Quản trị viên

@Bảo Bạn thử khởi động lại máy rồi thử lại. Nhớ báo lại mình.

• Bảo Thành viên

@Admin hôm nay mới sửa được mạng để lên báo lại vs ad, mình khắc phục được lỗi r ad ạ. Cám ơn add vì đã quan tâm ạ!

Chatbox