Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi game Tom Clancy không vào được game

bởi Lý Anh Thy

20 December 2021

2138

3

được liên kết với bài viết Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands

Giúp mình với ạ, mình tải Tom Clancy về xong nhấn file "_GRW - LND Game Launcher" lên, xong chọn Steampunks cr@ck, nhấn "Play game", mà mãi không thấy nó chạy đc game, bật Task Manager lên thì không thấy nó chạy luôn. Không chỉ game này, mà các game khác mình tải về cũng bị tình trạng y chang vậy. Mọi người cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục với ạ.

Cấu hình máy mình:

Core i5-7400

Ram 8GB

Card màn hình Geforce GTX1050

Lỗi game Tom Clancy không vào được game

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

1. máy bạn đang bị nhiễm virus (file LND launcher game bị nhiễm thành icon zalo + explorer icon steam???) => bật windows defender lên quét sạch toàn bộ máy rồi giải nén lại game
    2. link dưới số 6 và 7
    https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76

• @SW (Bá) Bật cho nó quét virus xong rồi giải nén lại game, sau đó tắt diệt virus như bình thường phải ko bạn?

• Admin Quản trị viên

@Lý Anh Thy Như admin Bá đã nói rõ rồi. Bạn quét toàn bộ máy (toàn bộ ổ cứng) => Giải nén lại game. Chứ bạn quét cho đã đời rồi chạy lại các file exe thì lại dính virus lại từ đầu thôi.

Ngoài ra yêu cầu bạn tuân thủ FAQs đầy đủ nếu ko bạn sẽ bị khóa tài khoản vĩnh viễn nếu phát hiện ra bạn ko tuân thủ

Chatbox