Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi game không nhận Controller

bởi Trần Minh

06 February 2021

2393

15

được liên kết với bài viết Sword Art Online: Hollow Realization

Mình bị lỗi không nhận Controller ở cả 2 mode Online và Offline dù mình đã down và chép toàn bộ LND Launcher V2 vào file game rồi. Ad giúp mình với.

Lỗi game không nhận Controller

• eagleb Thành viên bạc

Mình dùng tay cầm dởm nên cũng khá nhiều game ko hỗ trợ tay cầm, mà mình khắc phục bằng cách vào active steam cho game rồi sử dụng phần hỗ trợ tay cầm của steam, nếu active được steam thì 100% hoạt động

• Admin Quản trị viên

@eagleb Bạn có 1 bài hướng dẫn thì tốt quá. Mình thấy rất nhiều người than lỗi khi xài tay cầm PS4

• Boo Quản trị viên

Ai bị lỗi tay cầm thì cứ x360ce thẳng tiến (DS4Windows cho tay DualShock)

• @Boo mod có thể hướng dẫn em cách làm được không ạ?

• Boo Quản trị viên

@le dao thanh tung Bạn có thử tìm hiểu chưa? Vì nó phổ biến nên có rất nhiều hướng dẫn, cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt, bài viết lẫn video. Ngoài ra việc phổ biến cũng xuất phát từ giao tính dễ sử dụng của nó.

• @Boo vẫn không được ạ :(((

• ok bạn ơi mình đã thử và thành công, bạn chạy luôn cái exe ý, ko phải laucher của ad đâu
    https://gamefaqs.gamespot.com/boards/209842-sword-art-online-hollow-realization/76165795
    làm theo cái này nhé, dùng launcher cách bên trên sẽ ko hoạt động đâu

• Admin Quản trị viên

@le dao thanh tung Cái này người cài thêm Tool bên thứ 3. Liên quan gì đến cái Launcher mà bạn nói @@

• @Admin à, nhưng chạy launchẻ thì tool này vô dụng...., với cả

• Admin Quản trị viên

@le dao thanh tung Thiếu gì phần mềm ? Làm theo Boo ở trên kìa

• Dùng tay Xbox, chơi SAO: Alicization Lycoris hay game khác thì vẫn nhận tay cầm nhưng mà game này lại không được ấy.

• @Trần Minh rồi bác fix được chưa, em tính mua tay Xbox tầm 200-300k mà nghe hoang mang quá, còn mấy tay cầm giá cao hơn thì ko dám đú :)))

• Admin Quản trị viên

Đến offline còn ko nhận thì do tay cầm r

• SW (Bá) Quản trị viên

ông dùng tay gì đó?

Chatbox