Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Far Cry 3: loading 1 lúc là đen

01 February 2021

4476

16

được liên kết với bài viết Far Cry 3

cho em hỏi far cry 3 sao chạy loading một lúc là đen lun v ạ? còn dlc blood dragon thì vẫn chơi được

• Câu trả lời được bình chọn
  • Trí Thành viên

Mình cũng bị lỗi này. Mình sửa bằng cách tắt OneDrive, sau đó vào file game, mục bin và click vào farcry 3 thay vì click icon hiện trên desktop

• Admin Quản trị viên

@Trí Tắt Onedrive là 1 trong những điều bắt buộc phải tuân thủ FAQs. Ai chưa tắt Onedrive mà gây ra lỗi thì người đó sẽ bị phạt ngay lập tức

• mình cũng bị vậy, tắt onedrive rồi mà vẫn đen

• Em cũng đang bị lỗi này mà không biết phải làm sao
    1. Em đã tắt OneDrive ( em còn không dùng OneDrive kể từ lúc mua máy cơ)
    2. Em đã thử giảm core rồi (mặc dù máy em chỉ có 4 core) và thử chạy game ở safe mode rồi mà vẫn không được
    3. Em đã tắt window defender rồi (và e còn tạo whitelist ở folder em giải nén game nữa)
    4. Em đang sử dụng core i3 gen 11 với card đồ họa tích hợp UHD graphics (Em tin là với máy này sẽ chơi được vì con laptop cùi bố mẹ em mua tầm 8 năm trước là core i5 gen 3 còn chơi được Far Cry 3 mà chỉ bị hơi giật thôi mà)

Mong admin giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn

Xem thêm
  • NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Cách fix::
    mình không biết sẽ làm các bước chi tiết như thế nào nhưng đây là một số cách mình đã fix được
    1 thử chạy game ở chế độ safe mode
    2 cập nhật driver nvidia hoặc AMD mới nhất
    3 tìm lỗi sai trong cac save của game hoặc xóa đi tạo save mới
    4 tắt one drive
    5 chuyển game chạy sang chế độ DX9

• Mình cũng bị lỗi như này kia chạy Farcry 3.đã chỉnh theo "lỗi do máy quá mạnh",cụ thể là mình chỉnh từ 8 nhân thành 4 thử nhưng vẫn không thành công,admin giúp mình với

• duc Thành viên

em cũng bị lỗi như này,sửa thế nào vậy ạ

• Admin Quản trị viên

@duc Ở dưới mình mình bảo ultraview rồi mà ông nội này biến mất ko 1 lý do. Bạn kiếm mình trên fanpage mình sẽ check và confirm luôn post này

• ong bi khoa tk chua vay :)

• Admin Quản trị viên

@Hieunguyen Tại sao bị khóa ? Tôi chưa confim được bất kỳ cái gì

• Admin Quản trị viên

Đọc lưu ý của game đó và quay lại confirm gấp cho mình biết nhé. Ghi lưu ý mà bạn ko đọc vậy ?

Chatbox