Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi "Default server 'Local SPT-AKI Server' is not available"

bởi quachsieuphu

06 February 2021

9801

14

được liên kết với bài viết Escape from Tarkov

Mình bị cái lỗi này sau khi mở game bằng "_Start game and create shortcut". Mình nhấn retry rồi nhưng vẫn bị, Xóa đi tải lại vẫn bị (anti virus và firewall đều được tắt). Mình không biết phải làm sao để fix cái lỗi này.

Lỗi

Lỗi

Lỗi

P.S: Đây là lần đầu tiên mình đăng bài lên diễn đàn sau khi mình bình luận và dùng chatbox để hỏi và không ai giúp. Mình đã cố gắng tìm cách sửa cái lỗi này nhưng không có.

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

Đã giải quyết

Lý do là chứa game trong folder thiếu quyền kiểm soát dẫn đến lỗi tào lao => đem game ra chỗ khác (trường hợp này đưa thẳng ra ổ D) => game hoạt động bt

• @SW (Bá) Mình có một ổ đĩa C thì làm sao đây admin ơi. Cũng gặp lỗi này mà để nó ra ngoài ổ C cũng không được, desktop cũng không được. Cho mình hỏi làm sao mình biết được folder nào có quyền kiểm soát hả AD?

• SW (Bá) Quản trị viên

@Mai Xuân Thắng bạn đăng 1 bài riêng kèm hình ảnh đầy đủ như ông này để mình check

• @SW (Bá) add hỗ trợ mình qua teamview với ạ

• khoa Thành viên

ad oi e an Start game xong ko vao dc hoac vao xong out luon

• Lỗi này cũng thử thách kiên nhẫn phết. Có khi phải bấm retry cả chục lần mới vào dc

• đầu tiên bạn chạy cmd xong gõ "netstat -aon | findstr 443" để tìm hết task đang chạy port 443 xong dùng lệnh "taskkill /pid [task id] /f" hết process đang chạy port 443 là xong, mình test và đã thành công!!!

• SW (Bá) Quản trị viên

vậy ông vào folder AKI-Server-A7 chạy file SW.bat thử xem

• SW (Bá) Quản trị viên

@quachsieuphu rồi gửi teamview qua đây nhé bạn
      https://www.facebook.com/wyn.sirlt/

• @SW (Bá) mình đã gửi ID và pass qua rồi. Đây là lần đầu tiên mình dùng teamview.

• @SW (Bá) ad ơi mình gửi cái teamview nãy giờ rồi đó.

Chatbox