Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi crash game Monster Hunter World

02 December 2020

3480

11

được liên kết với bài viết Monster Hunter World

Mình bị crash game liên tục chỉ sau khoảng 10-30p chơi game, crash random, không hiện bảng báo lỗi. Mình đã tuân thủ FAQs đầy đủ, đã update các drivers lên mới nhất, C++, Netframe, tắt Windows Defender. Máy mình không sử dụng OneDrive, không sử dụng phần mềm antivirus. Sau khi tham khảo 1 số bài trên google thì có những cách fix cơ bản như giảm cấu hình xuống mức thấp, chỉnh chế độ Borderless Window nhưng cũng không có tác dụng. Anh em nào gặp trường hợp lỗi giống mình thì có thể chia sẻ cách fix giúp mình với :D Cấu hình máy mình có upload trong profile rồi. Xin được hỗ trợ từ các admins và anh em.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Tống Hoài Nam Thành viên vàng

Sau 4 ngày thử nghiệm với vô số lần crash thì mình đã tìm được cách fix :D
    Mình sử dụng tay cầm Dual Shock 4 và phần mềm hỗ trợ DS4windows,và nó xung khắc với Discord :(
    Anh em nào có lỗi tương tự thì áp dụng nhé,không tắt discord thì disable overlay trong discord cũng được.
    Lỗi dị dã man :( Chưa thấy ai bị như mình =))
    P/s : Cảm ơn các admins đã nhiệt tình hỗ trợ,chúc cho website và cộng đồng Link Never Die thêm phát triển hơn.

• Boo Quản trị viên

@Tống Hoài Nam trong FAQs có nói về tắt overlay của Nvidia, tui nghĩ chắc cái này tương tự, ông hay dễ sợ luôn :medal::grin:

@Boo Tôi có tắt của Nvidia rùi,còn của Discord thì mãi hôm qua mới phát hiện ra :)

• Admin Quản trị viên

1: Hãy chắc chắn rằng bạn đã dùng Launcher v2 trên website
    2: Cấu hình của bạn thì ngoài cái CHIP yếu của bạn ra thì mọi thứ đều ok. Có thể đó là nguyên nhân CRASH. Crash Random như bạn nói chỉ có thể là do cấu hình. Hãy dùng phần mềm theo dõi nhiệt cho phần cứng máy tính để theo dõi.
    3: Xung đột phần mềm bên thứ 3. Ra soát lại các phần mềm trong máy. Ví dụ như phần mềm tăng chất lượng âm thanh, tăng tốc máy tính bla bla.
    4: Game tối ưu tệ quá nên cũng gây ra crash như bạn. Mình thì mình chưa gặp ai báo như bạn cả.

Xem thêm

@Admin Mình có sử dụng Launcher v2 trên web.Lát mình thử Afterburner đo nhiệt độ xem sao.Còn phần mềm thứ 3 thì gần như mình không sử dụng gì,chỉ có games.
      Mình có sử dụng tay cầm dualshock 4 và phần mềm hỗ trợ cho gamepad,không chắc có phải do đó không.Mình cũng chưa test kĩ :(
      Lát mình sẽ test với Key+Mouse,install lại game mới,nếu ổn mình sẽ reply lại.
      Cảm ơn admin đã duyệt và hỗ trợ.

• Admin Quản trị viên

@Tống Hoài Nam Gamepad cũng là 1 trong những lý do gây lỗi. Trong FAQs có nhắc đến lỗi do thiết bị ngoại vi đấy

• Boo Quản trị viên

"Không sử dụng OneDrive" khác với "tắt/gỡ OneDrive" nhen bạn. Nếu bạn đã xử lý OneDrive, hãy sửa bài lại là "đã tắt/gỡ OneDrive". Tui chỉ muốn chắc chắn rằng OneDrive không phải là nguyên do trong vụ này.

@Boo Mình chơi game của website cũng 4 năm r :3 Cả trên laptop và PC,đều không có vấn đề gì,chỉ bị mỗi cái game MHW này crash thui à.

• Boo Quản trị viên

@Admin Tui đang sửa câu từ. Vả lại điều ông nói chỉ đúng ở một số trường hợp.

• Admin Quản trị viên

@Boo à dạ vâng. Làm cc gì căng vậy. Ghét ds

Chatbox