Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi cmd tự nhiên popup

24 July 2021

933

4

Xin chào mọi người, mình bị lỗi tự popup cmd như hình, popup ra tầm 5s-10s là tự tắt. Bình thường không làm gì là hình 2 cứ popup hoài, có khi cách nhau 1-2 phút, có khi 10 phút là popup một lần (hình NVIDIAá). Còn hình 1 hiện ra khi vào pts, nó hiện hơn 5s mới tắt sau đó pts mới chạy (không spam nhiều như hình 2).
Mình chỉ bị lỗi này từ khi cài file JRE (java) để chạy arduino ide, trước đó xài bình thường ạ. Trước đây win cũ mình cũng bị nhưng lúc đó vừa cài win là mình cài java + arduino luôn nên không biết do đâu. Giờ mình mới phán đoán là do file JRE gây ra (mình chưa cài arduino ide).

Mình làm theo hướng dẫn cài ở link Cài đặt driver và Arduino IDE | Cộng đồng Arduino Việt Nam ạ.
Mọi người giúp mình khắc phục cái này, đang chơi game hay coi phim cứ popup ra khó chịu lắm :(((

Lỗi cmd tự nhiên popupLỗi cmd tự nhiên popup

• Câu trả lời được bình chọn
  • Mình fix được rồi nhe mn. Gỡ NVIDIA GeForce Experience rồi tải bản mới nhất về cài thì hết popup :) chả hiểu sao luôn nhưng đã ok.
    À trường hợp cmd của mình popup là nó hiện NVbackend nên fix như này.

• Admin Quản trị viên

Cái này tốt nhất bạn nên qua đó hỏi vì bạn làm theo bên đó mà. Bạn hỏi ở đây sao bọn tớ biết mà trả lời T.T

• @Admin em tìm hiểu thì mấy forum nvidia có bảo lỗi "nvbackend" là "NVIDIA GeForce Experience Backend". Họ bảo fix bằng cách gỡ NVIDIA GeForce Experience. Vậy em gỡ rồi xài mỗi NVIDIA CONTROL PANEL ổn không ad ~.~

• Admin Quản trị viên

@Cao Hoàng Minh gỡ làm chi. Cái này là cái gì ý chứ k phải lỗi. Lỗi nào mà lại popup CMD lên thế này đâu @@

Chatbox