Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Cài Đặt Maya 2020

02 August 2021

4733

6

được liên kết với bài viết Autodesk Maya 2020

Các bạn cho mình hỏi tí, lỗi này khi mình install chạy 1 tí là xuất hiện ra form này, mình fix mãi chưa được. Bạn nào biết có thể giúp mình với. Thanks mọi người nhiều.

Lỗi Cài Đặt Maya 2020

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Vì đơn giản là trước đó bạn đã cài phiên bản khác của nó rồi hoặc trong máy bạn có 1 phần mềm Autodesk khác k cùng phiên bản 2020 gây lỗi.

Cái này bạn search google để tự fix chứ mình ko giúp được vì có biết gì đâu mà Fix. Còn lời khuyên của mình thì:

Cài lại Win sau đó cài lại phần mềm. Vì đây là phần mềm chuyên nghiệp, cài theo nó là cả đống các thứ linh tinh nữa. Bạn mà ngồi mò để fix thì cũng tốn thời gian hơn mà thôi nghen.

Còn về phiên bản, thì nếu bạn đã xài ổn 1 bản rồi thì đừng có nâng cấp làm gì hoặc trong máy có các bản khác rồi thì chỉ xài những bản cùng năm thôi.

Xem thêm
  • tôi cũng có phiên bản cũ, nếu ông là người biết sử dụng maya thì nó chỉ cài thêm 1 số tools máy chưa có vào thôi ( ví dụ của tôi nó sẽ hiện chưa có bifrost 2020 ). ông phải vô cái autodesk deskop app, ấn vào ô hình maya, update nó lên thì mới cài maya 2020, rồi bắt đầu các bước theo video hướng dẫn của admin. ( nhớ unistall bản cũ )

• Mình nghĩ bạn nên dùng phần mềm này để ép xóa hết bản cũ đi: MicrosoftProgram_Install_and_Uninstall.meta

• Ông có thể vào control panel và cố gắng gỡ tất cả những thứ liên quan đến autodesk và maya sau đó cài lại còn nếu không được thì ông thử cài lại bản của năm khác ổn định nhất

Chatbox