Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi bấm chạy game thì cửa hàng Steam bật ra và ko chạy game

15 October 2021

2905

7

Dạo gần đây mình bị 1 vài game kiểu như vậy. Cài game xong khi bấm chạy game thì nó ko vào game mà bật ra cửa hàng Steam. Cũng có trường hợp game khác. Là giải nén game xong chạy game thì được, nhưng khi reset máy, bấm lại game thì cũng bị tình trạng như trên, mình phải xóa thư mục game rồi giải nén lại thì mới chơi được. Hiện tại mình bị 2,3 game như vậy. Metal Slug 3 và Valiant Hearts-The Great War.Mình hầu như chỉ tải link vip. Và cũng đã chơi gần 50 game Linkneverdie nên mình rất tuân thủ nguyên tắc FAQ. Hoặc nếu có là do sai sót của mình. Mong Admin và ban quản trị viên giúp đỡ mình nhé. Chân thành cảm ơn đội ngũ phát triển 1 trang web rất hay.

• SW (Bá) Quản trị viên

Vậy chắc do máy có ma đó, sửa bài viết thêm ví dụ vài ảnh đầy đủ thư mục game của 1 số game bị hiện steam tui xem nào

• @SW (Bá) Chân thành xin lỗi Admin Bá. Đúng là mình chưa chép cr@ck. Mình đã làm và chạy được game xin đóng topic ạ.

• SW (Bá) Quản trị viên

@Hồ Minh Bựu ok, lần sau ông chú ý hơn, còn vụ "một số game sau khi reset máy thì mới bị hiện steam" thì sao nhỉ? chưa thấy ông thêm ảnh game nào trường hợp này

• @SW (Bá) Ah mấy game đó tui thấy ko chơi được nên xóa đi. Để lần sau tui có gặp trường hợp như vậy nữa tui sẽ thông báo. Cảm ơn Admin Bá.

Chatbox