Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Không vào được màn hình cài win

bởi Hảo

30 December 2022

1188

2

Không vào được màn hình cài winKhông vào được màn hình cài winKhông vào được màn hình cài winKhông vào được màn hình cài winKhông vào được màn hình cài winKhông vào được màn hình cài winEm mới mua máy bên nguyễn công PC về và bên đó đả cài sẳn win 11, em muốn cài lại win 10. ảnh 1 là e vào chọn usb boot sau đó lưu lại và thoát ra. máy khỏi động và hiện lên màn hình giống ảnh 2 e chọn f11 thì nó hiện như ảnh 3, e chọn usb boot thì nó nhảy sang ảnh 4. nó bắt chọn win 11 hoặc onekey ghost nếu chọn onekey ghost  thì nó hiện như ảnh 5 và không cho chọn gì hết enter thì quay lại ảnh 4. trong ảnh 4 nếu chọn win thì nó khỏi động lại và vào win 11 bình thường. em sợ không chọn đúng F để cài win nên đả tắt máy và chọn lại f6 thử thì nó hiện ra bảng như hình 6 em thấy không đúng nên thoát ra. cho em hỏi máy em bị gì hay e làm sai ở đâu mà không zô được màn hình cài win ạ ? lần đầu em tự cài win. file win em đả tuân thủ FAQs lúc tải nên chắc chắn không lỗi và đã cắm usb trước khi cài.

• SW (Bá) Quản trị viên

gửi teamview qua đây mình tắt cái chọn onekey cho
    https://www.facebook.com/linkneverdiecom/

• Hảo Thành viên

@SW (Bá) e xem ytb dòng máy giống e và đã vào bios chọn lại cái usb boots nên vào dc và cài win thành công rồi. tks admin

Chatbox