Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Không khởi động được game RE8

bởi hoang

21 July 2022

3402

8

được liên kết với bài viết Resident Evil Village

Không khởi động được game RE8

Em không vào được game. Cụ thể là em run re8 dưới admin nhưng nó chỉ hiên 1 thoáng trong task manager rồi tịt.Mới đầu em nghĩ do em tải bị thiếu hay lỗi file nên đã tải lại vẫn không chạy.Em đã tuân thủ FAQ và thử mọi cách trên reddit rồi.
Mong ad hỗ trợ em.

• Fix (:100:legit):
    Setting -> Time & Language -> Additional Date, time & regional settings -> Date and time -> Change date and time -> Change calendar settings -> Phần format chọn English (United State) -> Apply OK

• Mình không biết các bạn đã fix được lỗi này chưa, riêng mình cũng bị mặc dù cài lại win nhiều lần vẫn không hết. Cách mình fix lỗi này như sau
    1. Vẫn cài mới game như bình thường, lên được thì khỏe, không lên được thì qua bước tiếp theo.
    2. Cài game Residetn Evil 7 vào máy, chơi một đêm, sáng hôm sau vào lại game RE 8 thì thấy đã vào bình thường, không còn lỗi mở lên xong tắt mất nữa.

Đây là kinh nghiêm cá nhân của mình, các bạn có thể tham khảo xem. Vì mình cũng đã thử hết tất cả các cách trên mạng rồi nhưng vẫn lỗi game, sau khi cài RE 7 chơi cho đỡ bực thì sáng hôm sau vào RE 8 bình thường, tâm linh ghê

Xem thêm
  • huy hy Thành viên

Không biết lỗi này hoang với Ad Bá có hướng giải quyết chưa, mình cũng gặp tình trạng như vậy

• @huy hy Mình không biết các bạn đã fix được lỗi này chưa, riêng mình cũng bị mặc dù cài lại win nhiều lần vẫn không hết. Cách mình fix lỗi này như sau
      1. Vẫn cài mới game như bình thường, lên được thì khỏe, không lên được thì qua bước tiếp theo.
      2. Cài game Residetn Evil 7 vào máy, chơi một đêm, sáng hôm sau vào lại game RE 8 thì thấy đã vào bình thường, không còn lỗi mở lên xong tắt mất nữa.

Đây là kinh nghiêm cá nhân của mình, các bạn có thể tham khảo xem. Vì mình cũng đã thử hết tất cả các cách trên mạng rồi nhưng vẫn lỗi game, sau khi cài RE 7 chơi cho đỡ bực thì sáng hôm sau vào RE 8 bình thường, tâm linh ghê

Xem thêm
  • SW (Bá) Quản trị viên

bạn bổ sung hình ảnh đầy đủ thư mục game nhé

Chatbox