Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Không hiểu vì sao game Nier: Automata bản UWP không chạy

bởi thien han

11 August 2021

1446

14

được liên kết với bài viết NieR:Automata

không hiểu vì sao game Nier: Automata bản UWP không chạykhông hiểu vì sao game Nier: Automata bản UWP không chạykhông hiểu vì sao game Nier: Automata bản UWP không chạy

Mình đã tải bản UWP lúc mình chạy lần đầu file _install app thì nó báo máy không đủ vài phầm mềm để chơi game, mình vào tải lại với update tất cả, sau đó chạy lại file _install app thì nó chạy  bình thường, nhưng khi mình click vào game thì nó chỉ hiện ra logo Square Enix rồi một giao diện loading rồi màn hình đen thiu, máy vẫn chạy bình thường, vào các trình duyệt mạng, xem youtube ok nhưng vào lại game thì chỉ có màn hình đen, tắt game không được, chỉ có restart máy thì cửa sổ game mới tắt.

• Câu trả lời được bình chọn
  • NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Chưa cho game chạy bằng card đồ họa?

• Admin Quản trị viên

Thứ nhất: Bạn Mi Nhen nói đúng. Hãy làm theo bạn đó. Lý do vì sao LND lại up bản UWP thì đơn giản bản đó ra trước nên up trước.

Thứ 2: Mình chưa hiểu bạn update cái gì ? FAQs hay các phần mềm ghi bên dưới lưu ý ?

• @Admin còn FAQs thì sau khi mình mò mãi mà vẫn không chơi được game thì mình cũng tải về hết rồi, mà vẫn vậy.

• Admin Quản trị viên

@thien han vãi cả ko nhớ rõ. Vậy cái lưu ý để trưng cho vui à ? Đọc lại lưu ý đi trời.

• Admin Quản trị viên

@thien han Bạn bị cảnh báo ở mức độ trung bình vì lý do: Không đọc Lưu ý ghi trên web theo đúng nội quy. Haizzzz.

Phải luôn luôn nhớ rằng phải đọc lưu ý trước khi tải game về để tránh thiếu hoặc sai sót gì có thể xảy ra.

• mi nhen Thành viên

Xài bản YoRHa đi bạn ơi! Cả 2 giống nhau cả thôi thậm chí còn VH được nũa chứ mắc mớ gì cứ phải dùng bản của Microsoft

• @mi nhen do mình thấy trên mạng nói là bản bên steam 3 năm nay không có các cập nhập mới và fix lỗi như của bản bên microsoft

Chatbox