Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Không chạy được CMD phần mềm Mastercam 2021

26 July 2021

1611

2

được liên kết với bài viết MasterCam 2023

Chào admin, vừa qua em có cài phần mềm Mastercam 2021 và làm theo từng bước hướng dẫn của video hướng dẫn. Nhưng khi đến bước chạy file install.cmd bằng Run as administrator thì màn hình không hề hiện ra cái gì cả cho dù em chờ vài phút rồi nhưng cũng không chạy và khi em click đúp chuột không cho chạy bằng Run as administrator thi mới xuất hiện bảng cmd như trên video. Em biết sau bước này là cr@ck không thành công rồi nhưng vẫn cứ tiếp tục restart máy như video xem Windows có về Windows test mode không thi đúng là không về Windows test mode như video.

Do đó, cho em hỏi là tại sao em lại không chạy Run as administrator file install.cmd được vậy ạ.

Em cảm ơn.

Bài viết đã bị khóa bình luận

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Mình có 2 điều muốn nói như này:

Thứ nhất: CMD không chạy thì sẽ có các trường hợp như Windows bị lỗi hoặc có gì đó ngăn chặn. Thường là diệt Virus. Mà diệt Virus thì có 2 loại, 1 loại là Windows Defender (loại có sẵn) và 2 là loại do chính bạn cài thêm vào (Có thể bạn ko biết). Cái này cần phải tự kiểm tra lại bạn nhé.

Thứ 2: Như Video đã nói, đây là những phần mềm chuyên nghiệp. Làm mà lỗi 1 phát thôi là cài lại Win cho nó nhanh chứ ngồi mò nó tốn gấp thời gian gấp 100 lần. Sẽ k ai giúp được bạn hết á.

Lời khuyên: Bạn nên cài lại Win. Sau khi cài Win xong thì cài luôn các phần mềm chuyên nghiệp vào máy luôn cho đỡ phải suy nghĩ về sau. Trước khi làm, hãy tuân thủ FAQs ở mục game: https://linkneverdie.net/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76 bạn xem cái nói về Windows Defender nhé. Đọc hết và xem kỹ cái đó.

Tuy là FAQs của game nhưng bên phần mềm cũng cần phải tuân thủ 1 số điều trong đó đấy.

Xem thêm
    • @Admin Em chào anh, sau khi em cài lại win và đảm bảo tuân thủ FAQs ở mục game, em tải và cài lại Mastercam và làm đúng từng bước theo hướng dẫn nhưng vẫn xảy ra lỗi tương tự và không có gì thay đổi cả. Nên anh có thể hỗ trợ giúp em xem máy em đang có lỗi gì mà ko chạy cmd bằng Run as administrator được không ạ.

Chatbox