Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Khắc phục lỗi Unknown Error không save game được trong Dragon Quest XI S

bởi Văn Đức

07 May 2021

1383

3

được liên kết với bài viết DRAGON QUEST XI S: Echoes of an Elusive Age

Khắc phục lỗi Unknown Error không save game được trong Dragon Quest XI SCó thể là tranh biếm họa về văn bản cho biết 'Confession (Save) Divination Resurrection Purification Benediction Play 2D Mode Cancel Aetheriel 144G Lv.3 Lv. Record the details of your journey so far in an adventure log. An unknown error occurred. 20'

Mình có tải game Dragon Quest XI S trên web sau khi active và vào chơi được thì khi save game lần đầu tiên báo lỗi như trên hình và không thể save game, còn lại các tính năng khác vẫn sử dụng bình thường. 

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

check link dưới câu số 3
    https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76

• @SW (Bá) https://www.reddit.com/r/XboxGamePassPC/comments/mylan8/dragon_quest_11_s_an_unknown_error_has_occurred/
      Mình có tìm thấy cách này trong lúc đợi ad trả lời, đã test và chơi được. Cách này áp dụng được cho những bạn nào vẫn muốn bật sync và chơi game active mstore. Ad có thể tham khảo và bổ sung vào FAQ để giúp những bạn bị như mình.
      À nhân tiện thì máy mình vốn tắt Onedrive trước khi bị lỗi rồi.

• Admin Quản trị viên

@Văn Đức Chào bạn, bạn bị cảnh báo ở mức độ cao nhất vì lý do Không tuân thủ FAQs + nói dối.

1: Trong bức hình của bạn, rõ ràng ở Document còn nguyên cái OneDrive mà bạn dám nói là tắt rồi. FAQs hướng dẫn bạn như thế nào mà bạn dám khẳng định là bạn tắt rồi ?

2: Cái URL hướng dẫn bạn gửi mà bạn confirm rằng bạn làm được đó chính là thay đổi đường dẫn Save ra khỏi OneDrive => Nếu bạn tuân thủ FAQs 1 cách nghiêm túc thì bạn sẽ không bao giờ bị lỗi trên.

Tóm lại: Mình yêu cầu bạn vào FAQs và đọc cái admin Bá đã nêu bên trên để tắt hoàn toàn OneDrive ra khỏi máy bạn. Nếu bạn vi phạm tiếp bạn sẽ bị khóa tk vĩnh viễn.

Nếu bạn cố tình không nghe mình, thì bạn sẽ bị lỗi game khác. Đó là điều chắc chắn xảy ra 100%.

Xem thêm
Chatbox