Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Hoi4 multiplayer

bởi Phúc

08 September 2020

2677

6

được liên kết với bài viết Hearts of Iron IV
Mình và vài ng bạn cùng phòng vừa down hoi4 về máy để chơi lan với nhau nhưng ko đc. Mình đã thử run game bằng LND, PDX launcher, hoi4.exe nhưng đều ko đc, cũng đã thử tắt tường lửa nhưng ko đc. Bọn mình vẫn dùng mạng lan ấy để chơi co op L4D bình thường. Hơn nữa, trong game ko hề có xuất hiện ID server game để tìm
  • Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Bạn chạy game = LND launcher chứ. Chạy mấy cái đó làm gì.

Chạy LND Launcher => Chọn Offline. Vào tạo phòng và chiến thôi. Offline có tích hợp LAN trong đó rồi.

Ở chung phòng chắc bạn LAN qua Wifi nhỉ ? Bạn có dùng phần mềm hỗ trợ như Hamachi và Radmin không ?

• Admin Quản trị viên

@Phúc Ok. Mình đang tải game. Có thể ngày mai mình sẽ có Video hướng dẫn trên web. Bạn nhớ lên check nhé. Mình sẽ sử dụng Radmin để làm video. Bạn tự suy ra cách LAN qua wifi nhé.

Vấn đề nằm ở chỗ là cách join phòng thôi.

• Phúc Thành viên

@Admin Ok, game thì chơi vẫn mình thường. Mắc mỗi khoản multiplayer thôi nên mong bạn mau chóng ra video giúp bọn mình. Thanks

• Admin Quản trị viên

@Phúc Mình và Bá đã có câu trả lời cho bạn. Game này ko chơi qua LAN được. Chức năng LAN của nó như làm cảnh cho vui. Trước mắt bạn và bạn bè của bạn chơi qua Steam nhé. Steam chơi ngon lành ko lỗi gì. Mình đã check.

Chatbox