Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Hỏi về card đồ họa Intel Iris Xe graphics

bởi adsfdg

26 May 2022

2339

15

mọi người cho mình hỏi rằng tại sao hiệu suất card màn hình không dược tốt. máy mình mới mua và bảo quản tốt , mặc dù biết là mua máy card đồ họa tích hợp thì chỉ dùng để làm việc nhưng mình cũng muốn trải nghiệm một số con game. mình chơi những game khá nhẹ như valorant, liên minh huyền thoại hay cs go. mình đã tham khảo specs và thấy máy mình đủ để chơi game đó , mình còn xem các clip người ta chơi game này trên dòng card này và được tầm 60 fps. nhưng khi mình chơi thì cực kì lag tầm dưới 20fps . đây là specs máy mình mong mọi người giúp

hỏi về card đồ họa Intel Iris Xe graphics

• jaa Thành viên

Tui cũng xài Intel Iris, tui rút ra được một số kinh nghiệm là nên tối ưu window bằng các tool để lượt bỏ phần thừa không xài và vào msconfig chỉnh số nhân cpu max các kiểu cho nó mượt, ông có thể tham khảo thử kênh windemolagfix nha. Kênh đó khá ok về tối ưu máy á.Ngoài ra thì ông nên update mấy cái driver mới hết với mấy cái hỗ trợ game như Directx,Visual C++ ấy.Có gì hong hiểu thì ông cứ Hỏi thêm nha.

• adsfdg Thành viên

mình nghĩ các bạn không nên cãi nhau do mình đăng bài để xin trợ giúp chứ không phải là cãi nhau xem ai đứng ai sai . bạn @duyzzp123 , bạn có thể chỉ ra điểm sai của @Nguyễn Huy Nam chứ không phải cãi nhau . nhưng theo ý kiến riêng của mình thì bạn @Nguyễn Huy Nam nói đúng .

• Nguyễn Huy Nam Thành viên kim cương

@adsfdg Thực sự thì vấn đề không phải là ai đúng ai sai. Kiến thức thì đại trà, chỉ cần bỏ chút thời gian tìm hiểu thì cách nói chuyện sẽ khác ngay. Bản thân mình không ngại cúi đầu sửa đổi, khắc phục khuyết điểm. Nhưng tuyệt đối không nhún nhường những thành phần sâu bọ thùng rỗng kêu to. Đặc biệt là cái thứ vơ đũa cả nắm, suy bụng ta ra bụng người

Intel XE Graphics quả thực quá yếu(ngang GTX 750 với bản 80eu, hơn 15% với bản 96eu). Bạn thử cài đặt drivers đồ họa mới nhất và kiểm tra xem máy mình đã sử dụng dual channel ram chưa. Việc sử dụng dual channel ram giúp unlock hoàn toàn sức mạnh của VGA Onboard lẫn CPU
    Có thể tham khảo bài viết bên dưới nếu còn những vướng mắc
    https://linkneverdie.net/thread/mot-so-kien-thuc-ve-nghen-co-chai-cho-nhung-ai-quan-tam-don-gian-de-hieu-5585

@jaa Discord: HuyNamGM#1909

• jaa Thành viên

@Nguyễn Huy Nam Ok cảm ơn ông nhiều nha

@jaa Ko có chi, chỉ cần bạn chịu khó lắng nghe. Cộng đồng Linkneverdie sẽ hỗ trợ bạn như cách họ đã giúp mình từ những ngày đầu

Chatbox