Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Crash và Whoa! Cyberpunk 2077 has flatlined

bởi thịnh

10 December 2020

20029

54

được liên kết với bài viết Cyberpunk 2077

Helppp lỗi game cyberpunk 2077

Helppp lỗi game cyberpunk 2077
lỗi ăn dis game khi xong chọn nghề chơi đk 1 chút là dis ak
có bác nào bít cách sửa ko ak giúm em vs

• 2tran Thành viên

mình cũng bị lỗi này nhma do mình oc vga nên nó crash :)))
    mình chỉnh lại nhu lúc đầu thì lại bth

• Xin Chào mọi người comment này là dành cho những người bị lỗi flatlined giống mình và dùng card đồ họa NVIDIA ( của mình là 2060 Geforce RTX 2060 ) LƯU Ý! Chỉ dành cho người dùng card đồ họa NVIDIA . cách mình khắc phục crash flatlined này gồm 2 bước dưới đây

Bước 1: mình có update card đồ họa của mình lên phiên bản mới nhất ( đơn giản và nhanh chóng :v )

Credit: Anh " Nguyen Thanh Son "

Bước 2: mình có sửa lại tên ở thư mục chứa game Cyberpunk 2077 + Shortcut ( riêng shortcut thi mọi người dùng cái nào thì xóa dấu cái đó nhé )

Khi mọi người tải về và giải nén , mọi người để ý sẽ thấy tên thư mục của game sẽ có 2 dấu như " . và _ " trường hợp của mình thì có xóa hết 2 dấu " . và _ " như trên , mình có xóa gồm 2 thứ thư mục chứa game và cả Shortcut của game ( Cyberpunk2077.exe ) và + với update card đồ họa để có thể vào được game , mọi người dùng shortcut của LND launcher thì hãy xóa 2 loại dấu như trên , cũng như shortcut đã có ở trong thư mục của game , dùng shortcut nào thì hãy xóa 2 loại dấu đó trước

Credit: Anh " linh "

Kết: mọi người có thể làm theo cách như của mình để tham khảo xem có fix được không , mình cũng có test game chơi với khá nhiều mod và mình cũng không gặp phải vấn đề gì khi chơi , game rất mượt và khá ổn ( vì nhiều lúc có vài bug hơi buồn cười nên khá ổn )

Cảm ơn 2 anh bên trên Credit đã giúp em fix được lỗi này ạ ^_^

Xem thêm
    • @huylocdang mình bonus thêm 1 cách đã làm theo bác và bác ở dưới, tổng cộng là 3 cách để fix lỗi Whoa này, đã áp dụng thành công
      - 2 cách như trên
      - Xoá hết file trong thư mục cache của AMD driver tại
      %appdata%/Local/AMD/DxcCache

• @Huỳnh Quốc Thắng Thanks bác , up up cho mọi người fix lỗi

• Lỗi này hiện tại có thể giải quyết bằng cách:
    (Chỉ áp dụng cho windows 10 và card đồ họa NVIDIA)
    Bước 1: Update lên driver card lên phiên bản mới dành cho cyberpunk 2.0 (bao gồm dlc phantom liberty)
    Bước 2: Nếu đã update driver lên bản Cyberpunk 2.0 có dlc Phantom Liberty mà vẫn bị flatlined thì chỉ cần reinstall driver của NVIDIA là có thể vào chơi bình thường.

• seven Thành viên

Specs: R9 5900X - RX6600XT
    Chơi game đc 1 lần, thoát ra và dính lỗi này, đã sử dụng các cách trong này đều không hết. Sau 1 hồi tìm hiểu, gỡ ra gỡ vào cái driver thì đã biết cách khắc phục như sau:
    Xoá hết file trong thư mục cache của AMD driver tại
    %appdata%/Local/AMD/DxcCache
    Không cần chỉnh compatibility của game do sẽ bị giảm hiệu năng và hình ảnh có vẻ bị vỡ khi di chuột
    Cách này đã thử với VGA AMD, VGA của Nvidia thì không biết, bạn nào có VGA của Nvi thì có thể thử cách tương tự.
    Chúc bạn thành công!

Xem thêm
  • Đã FIXED Đối với AMD VGA !!!!!!!
    - Chạy Game Bằng FIle exe trong bin
    - Trong phần setting compatibility của Cyperpunk2077.exe vẫn để Run bằng win 8. và Disable Fullscreen optimizations
    - Tải bản diver GPU mới nhất rồi Reintall hoặc Repaire bản đã tải
    - Reset rồi chạy bằng admin .
    - Vào Game sẽ lâu hơn Bình Thường nhưng các bác cứ để im nhé ĐỪNG TẮT hoặc thoát ra ngoài
    P/s : Áp dụng cho bác nào thoát game là bị Crash Whoa

• mình vừa up lên 2.0 vs 2.0 phl, lần đầu vào game thì vẫn ok, nm thoát ra vào lại cứ đến chữ red là bị crash platlined

• Đã có ai fix được lỗi này không? Tôi tải game chơi dc 6h xong out thì giờ vô game lại thì bị cái này. Đã xóa game tải lại nhưng vẫn là chơi xong out ra vô lại là bị.

• Giang Thành viên

anh em nào bị crash flatined với bản DLC mới nhất thử đổi tên folder xem nhé

• Giang Thành viên

@nguyen tien manh thế đổi chạy bằng win 8 đi b , mh fix ok mỗi cái sẽ hơi giật hơn , khung hình không được mượt lắm

Chắc phải đợi update mới xem tn

• @Giang tôi có chỉnh thành win 8 rồi mà vẫn lỗi . mả mẹ nó thế mới cáu

• Giang Thành viên

@nguyen tien manh reinstall xem đc k bác , k thì phải đợi update thôi :)))

• Mình cũng bị lỗi crash game rồi hiện bảng Whoa! như này, mình vào game tạo nhân vật, nhưng sau khi bấm Confirm để bắt đầu game thì game bỗng dưng bị crash và hiện lên cái bảng Whoa!
    Sau đó mình có vào lại nhưng game chỉ load tới Cd Projekt Red là lại bị crash
    Mình đã thử các cách fix khác trên Youtube mà vẫn không được
    Máy mình i7 12700
    Nvidia RTX 3060

• linh Thành viên

Mình đã fix được lỗi này trong trường hợp của mình, không biết nó có hiệu quả với các bạn khác không vì có thể trường hợp của các bạn khác mình. Của mình là vì dấu (.) trên tên của folder game, mình giải nén folder game trong 1 folder khác nữa có dấu chấm, trên folder game cũng có dấu chấm chỗ link của LND, chỉ việc xóa mấy dấu . đó đi là chơi start chơi game bth

• SW (Bá) Quản trị viên

@ linh hay là do đương dẫn dài quá

• linh Thành viên

@SW (Bá) dạ cũng có thể, với e thì chỉ vc bỏ chấm thì e bỏ đâu cũng đc ạ

• @ linh Em cũng đã thử vài cách nhưng chỉ có mỗi cách của anh hiệu quả em cảm ơn anh nhé

Chatbox