Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Grand Theft Auto: Vice City, lỗi Unhandled exception: c0000005

17 April 2021

10252

10

Xin hỏi có ai bị lỗi giống mình không và cách khắc phục?
-Cứ tới nhiệm vụ "Cãi lộn trong quán bar" là bị lỗi "Unhandled exception: c0000005" bị disgame.
-Đã save làm đi làm lại nhiều lần và chơi lại từ nhiệm vụ 1 (2 lần).

Note: mình có để ý khi chơi gặp trời mưa cũng lỗi đó nhưng khác "At address: xxxx" cũng bị disgame.
---xin chỉ giáo----

Grand Theft Auto: Vice City, lỗi Unhandled exception: c0000005Grand Theft Auto: Vice City, lỗi Unhandled exception: c0000005

• Để khắc phục lỗi này các bạn chỉ cần tải bản GTA Vice City 1.0 trên taimienphi
    Đây là bản gốc không mod gì cả
    Vì cùng chung 1 file save nên các bạn có thể chơi tiếp, không phải chơi lại từ đầu

• Lỗi này đã ai fix được chưa????

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Hình như cấu hình cao quá nên lỗi đó =))

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Bước 1: Bạn click chuột phải vào game GTA Vice City và chọn Properties.
    Bước 2: Trong cửa sổ gta-vc Properties, bạn click vào tab Compatibility, tích vào tùy chọn Run this program in compatibility mode for và chọn Windows 98 / Window Me.
    Bước 3: Tiếp theo, bạn tới This PC, click chuột phải vào đó và chọn Properties.
    Bước 4: Trong cửa sổ System, bạn chọn Advanced system settings
    Bước 5: Trong cửa sổ tiếp theo, bạn click vào tab Advanced > nút Settings...
    Bước 6: Bạn chọn tab Data Execution Prevention trong cửa sổ Performance Options và tích vào tùy chọn Turn on DEP for this programs and services except those I select:
    Bước 7: Bạn ấn nút Add... và chọn file gta-vc.exe. Hãy đảm bảo bạn đã đạt dấu tích trước file này. Sau đó, click vào Apply > OK để lưu thay đổi.

Xem thêm
  • không biết lỗi này là do đâu nhỉ, mong admin giải đáp ạ, mình chơi game rất trơn tru cho tới khi gặp nhiệm vụ này thì bị y chang.

• @Trương Minh Hữu bạn ơi cho mình hỏi thế bạn fix dc chưa ạ, mình đang chơi tới nđó cũng bị, dùng cách trên mạng chỉ cũng ko fix dc, nếu bạn fix dc chỉ mình vs ạ huhu

Chatbox