Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 9/12 đến 16/12 và những điều cần biết

bởi Hai

07 December 2021

2461

14

được liên kết với bài viết Godfall

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết

Với Godfall phiên bản Challenger Edition, bạn sẽ có:

• nhân vật mà các bạn khởi tạo sẽ ngay lập tức đạt level 50 - cấp độ tối đa của game mà không cần cày cuốc.
  • Mở khóa tất cả 12 Valoplates.
  • Nhận được toàn bộ 72 điểm kỹ năng của game đồng thời bạn cũng sẽ được game cấp sẵn một số trang bị starter.
  • Có thể truy cập cả ba chế độ End-game là Dreamstone, Lightbringer, và Tower of Trials mà không cần phá đảo Story-mode.
  • Có thể co-op ghép 3 người chơi.

Game này có hệ thống chiến đấu vô cùng phức tạp và nhiều quy tăc. Tham khảo mô tả chung về game ở đây.

1 số tip dành cho những bạn chân ướt chân ráo:

Đầu tiên đó là hãy chơi Dreamstone trước để farm nguyên liệu nâng cấp cũng như những trang bị cần thiết để chẩn bị sẵn sàng cho Lightbringer, và Tower of Trials.

Trước khi vào Lightbringer, và Tower of Trials, bạn cần xây dựng được cho nhân vật những trang bị đủ ổn để có thể  tiến sâu và farm các vật phẩm quý hiếm ở 2 chế độ này.

Cụ thể mình khuyến nghị các bạn mới chơi nên build nhân vật theo dòng Critical-Overhealth để vừa có dame mạnh vừa có khả năng sống sót cao với những trang bị sau:

• Vũ khí: Gì cũng được miễn là dễ sử dụng và có chỉ số Critical Hit Chance ở secondary start. Nâng cấp Critical Hit Chance và upgrade cuối cũng chọn Critical Hit Chance.

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết

• Amulet: Gì cũng được miễn là có chỉ số Critical Hit Chance ở secondary start. Nâng cấp Critical Hit Chance và upgrade cuối chọn Critical Hit Damage.

• Charm: Dùng Lion Talishman (quan trọng), nó sẽ sạc weapon techniques rất nhanh cho bạn spam chưởng. cố gắng kiếm cái nào có chỉ số Critical Hit Chance ở secondary start, nếu không có thì cũng không sao, upgrade cuối chọn Critical Hit Chance.

• Ring: Cố gắng tìm 1 cái Dusk Lord's Signet / Eye of the Dragon / hoặc là Incarnate Soul Ring để lấy chỉ số Weapon Techniques inflict Ailments (1 số vũ khí có sẵn chỉ số này). Cái Ring còn lại xài gì cũng được miễn sao có chỉ số secondary đẹp.  

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết Eye of the Dragon         Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết Incarnate Soul Ring

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết Dusk Lord's Signet

• Augments: hầu hết các Valoplates (trừ Hinterclaw) đều có thể trang bị ít nhất 4 cái Green-Augments, hãy tìm kiếm và trang bị 4 món này: Void Shell, Force Barrier, Rift, Glamour. Trong đó Void Shell Force Barrier dung để phòng thủ, tăng overhealth và chống knockdown thì Rift Glamour dung để tấn công – tăng dame vào kẻ địch dính Ailments.

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết Void Shell         Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết Force Barrier

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết Glamour         Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết Rift

• Còn với Life Stone và Banner thì nên kiếm Archon's TearPlague Pennant.

Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết         Godfall Challenger Edition miễn phí trên Epic Game Store từ 7/12 đến 9/12 và những điều cần biết

Khi nào đã kiếm được và nâng cấp đầy đủ những món cần thiết trên thì lúc đấy các bạn có thể bắt đầu thử sức với Lightbringer, và Tower of Trials để farm đồ xịn hoặc tham gia co-op.

Những tip trên là cách chơi và cách build đồ cho người mới chơi theo kinh nghiệm của mình. Sau này có nhiều đồ ngon rồi thì các bạn có thể thử nghiệm nhiều cách build đồ khác nhau tùy thuộc vào những bộ óc sáng tạo của các bạn. Tham khảo danh sách đồ đạc trong game tại đây

Bài viết đã bị khóa bình luận

• mi nhen Thành viên

https://www.youtube.com/watch?v=WPz1VK8pYZQ

• dạ cho em hỏi là giờ em đang sử dụng bản challenger edition này, thì em mua dlc fire and darkness thì có add được vào phiên bản này không ạ, hay chỉ add được vào bản mất tiền thôi ạ, với cả nếu add được vào bản này thì chỉ em cách add được không ạ, bởi em chưa mua dlc bao giờ ạ

• @sdsfsodkfosdkoffe Mình vừa mới đính chính lại thông tin là bản này không chơi dc Campain nên là mình cũng ko rõ!

• @phuong nam thế cho em hỏi bản ở trên web linkneverdie có chơi được campain không ạ

• @sdsfsodkfosdkoffe thì cứ tải về test thử đi! nếu không thấy có campain thì phải báo ngay nhé

• dạ cho em hỏi thêm một ít nữa đó là bản này ngoài việc nhà phát hành cho mình full đồ, max level với nhiều thứ khác ra thì bản này khác gì với bản mất tiền ạ. bởi vì em nghĩ bản miễn phí thì phải ít thứ để làm hơn những bản mất tiền đúng không ạ. em cảm ơn ạ

• @sdsfsodkfosdkoffe Nó không khác gì game gốc đâu! Bản Challenger này không phải là một thứ gì đó demo miễn phí để câu người mua mà là game hoàn chỉnh thực sự !!! Việc game được miễn phí trong 1 tuần là do chính sách tặng game miễn phí của Epic store đó :thumbsup:

• @phi doi 2 dạ em cảm ơn ạ

• bản này chỉ chơi được 3 chế độ end game thôi đúng không ạ, hay vẫn chơi được cả story mode. em cảm ơn ạ

• Hai Thành viên kim cương

@sdsfsodkfosdkoffe Story mode chơi bt nhé :thumbsup: Nên set độ khó ở Hard mode để các mission được scale ở level 50 mà farm đồ 50

• @Hai dạ em cảm ơn ạ

• anh ơi cho em hỏi là bản này thì có skin của dlc fire and darkness không ạ, em cảm ơn ạ

• @sdsfsodkfosdkoffe bạn có thể request dlc Unlocker hoặc mua dlc để ủng hộ nph. game này khó crck nên bản hiện tại trên web ko lấy dc dlc bạn thông cảm nhé

• @phuong nam dạ em cảm ơn ạ

Chatbox