Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

God of War 4 bị tụt FPS khi chơi

bởi Hoàng Kyu

10 March 2022

2048

10

được liên kết với bài viết God of War

Đêm hôm 8/3 mình còn chơi GoW bình thường, nhưng hôm sau vào chơi thì lag kinh khủng. Hóa ra là game ko nhận card GPU, tuy mình đã vào Nvidia Control Panel chỉnh lại nhưng vẫn ko được, game vẫn ko nhận trong khi mình mở thử PES 2017 thì game nhận card chạy bình thường. Mình đã thử xóa file game giải nén lại nhưng vẫn không được, sau đó thì mình có vào file setting.ini sửa cái mục VideoDevice=intel (R)... thành tên GPU, mở game thì đã nhận GPU, chơi bình thường, nhưng chỉ được 1,2 phút đầu 30 FPS, sau đó thì tụt xuống 9FPS như hình lag quá ko chơi được. AD giúp mình với
God of War 4 bị tụt FPS khi chơiGod of War 4 bị tụt FPS khi chơiGod of War 4 bị tụt FPS khi chơiGod of War 4 bị tụt FPS khi chơiGod of War 4 bị tụt FPS khi chơi

• Ai giúp mình với, giải nén lại game ko dc, tải bản của web game khác cũng ko được luôn

• SW (Bá) Quản trị viên

chỉnh theo cái này chưa bạn
    https://linkneverdie.net/thread/huong-dan-chay-game-bang-card-man-hinh-roi-danh-cho-laptop-635

• @duyzzp123 Nó nhận rồi bác, nhưng ko hiểu sao vẫn lag, trước đó mình còn chơi rất bt mà. Mình chắc phải chơi tầm 30-40% cốt truyện rồi bác

• SW (Bá) Quản trị viên

@duyzzp123 sao lại cr@ck với bản quyền gì ở đây bạn :)) cr@ck chỉ là mô phỏng api steam để chạy được game thôi chứ có can thiệp gì vào chức năng của game đâu :))

• @SW (Bá) thì game cr@ck có hộ trợ card max Q nhiều đâu ad tương tự như ông trên ấy, mua thử game bản quyền hay thuê revoltg chơi game bản quyền god of war là khác ngay ko có chuyện game ko nhận card MAX Q được

Chatbox