Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Giật lag khi sử dụng phần mềm Adobe Premiere 2018 - 2020

bởi Tin

24 June 2021

2947

15

được liên kết với bài viết Adobe Premiere Pro 2020

Em có sử dụng card màn hình GEFORCE RTX 2070 ạ.
Ad và mọi người cho em xin phép hỏi tại sao máy em cấu hình mạnh nhưng khi sử dụng phần mềm Adobe Premiere thì hiện tượng giật lag vẫn xảy ra rất nhiều ạ (Hoạt động không trơn tru mặc dù e đã tự setting ở chế độ tốt nhất cho Performance).
Em cũng đã từng thử cài lại win và update đầy đủ các driver nhưng vẫn xảy ra hiện tượng này thường xuyên.
Mong ad mà mọi người cho em xin lời khuyên ạ.

• 1. Bạn kiểm tra trong Task Manager xem CPU, GPU, Disk, RAM có chạy hơn 70% hay không? Có đang update bất cứ thứ gì hay không (kể cả Creative Cloud, Windows Update và Microsoft Store). Vì khi update, máy sẽ liên tục refresh trạng thái nên rất lag.
    2. Đã tuân thủ FAQs chưa?
    3. Có bị thông báo đẩy không? Kiểm tra startup xem có phần mềm nào hoạt động khi máy tính khởi động không (Cái này vào Task Manager, vào mục Startup).
    4. Kiểm tra driver (Vào Device Manager và xem có bất cứ thành phần driver nào có dấu chấm than báo lỗi không). Bạn sử dụng SSD hay HDD?

Nếu mọi thứ đều bình thường thì bạn chỉ cần ngồi chờ khoảng 5 phút do có thể nó đang loading plugin hoặc kiểm tra này nọ...

Xem thêm
    • Tin Thành viên

@Admin Ad ơi em có gửi 1 đề xuất về phần mềm mong ad xem qua giúp em nha. Em chờ duyệt bài cũng lâu lắm r ạ.

• @Tin Lag không phải là lỗi. Mà nếu chỉ xuất hiện khi sử dụng lumetri thì hoặc là lên cộng đồng adobe hỏi, hoặc là chịu.

• Tin Thành viên

@The Flight Simulation Devs Vấn đề là lag bác ơi lỗi thì mình ko đề cập trên nội dung bài đăng nhé bác.

• Kim vũ Thành viên

Tuỳ source nữa chứ bạn,mình đổi từ 10700 lên 10850K còn lag nè,2070s,cài win trên nvme với source cũng để trên 1 nvme khác.
    Đổi workspace là cứ lag 1 chút,cái này chắc do phần mềm rồi bạn ơi,về 2019 thấy đỡ hơn.
    Bạn thử tập dùng davinci đi,tối ưu tốt hơn PR mà ko phổ biến bằng

• Tin Thành viên

@Kim vũ Khok

• Tin Thành viên

@Kim vũ Đúng v với lại Davinci chưa quen nên khi dùng còn lộm cộm quá bác ạ chỉ dùng Pr thôi Davinci chỉ chạy noise là chính à

• Võ Thành Nhân Thành viên kim cương

mà bác xài cái nào 2018 hay 2020

• Tin Thành viên

@Võ Thành Nhân Cả 2 luôn bác ạ.
      Lâu lâu còn xuất hiện lỗi lumetri trên bản 2018 nữa bác ạ :(((

Chatbox