Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Geometry dash bị delay

25 June 2021

3171

8

được liên kết với bài viết Geometry Dash

Cho mình hỏi con game này đang trong quá trình chơi hầu hết các level đều bị delay ( chậm beat) ngẫu nhiên làm chậm luôn tốc độ chạy của block nên rất là khó chịuai biết cách chỉnh với ạ :((

• Câu trả lời được bình chọn
  • NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Sau khi mình bún cua các kiểu với em Geometry dash ngọt nước thì vì lý do : [Máy quá nhanh] gây ra hiện tượng không nhất quán với các thành phần trong game dẫn đến bị chậm beat
    Cách sửa: bấm vào bánh răng cưa ở góc dưới khúc menu => chọn graphics => chọn advanced => bỏ tick Smooth fix

• Note xíu:
    Geometry Dash World tối ưu cực tốt nhưng bị giới hạn chức năng.
    Còn bản Geometry Dash thông thường (cả bản PC và Android, ko tính iOS nhé) thì hay bị delay nếu chơi trên màn hình lớn hơn 60Hz.

• Geometry Dash chưa hỗ trợ màn hình trên 60Hz nhé, lên trên gr Discord của nó đọc kỹ vào. Hoặc bạn qua chơi Geometry Dash World trên mobile (hoặc bằng giả lập) thì may ra chơi đc vs màn hình trên 60Hz (hoặc có thể hiểu là GD hiện tại ko đc tối ưu tốt để chơi trên man hình lớn hơn 60Hz), còn ko đc thì ráng mà chờ GD 2.2 đi.
    Có 1 cách khác là dùng FPS Bypass (cái này lên mạng tìm hiểu chứ mình ko quăng link lung tung đâu) thì sẽ chơi đc bt, ko bị delay nhịp.

Xem thêm

@Nguyen Huynh Thien Binh Thế là phải chỉnh màn nó xuống 60fps à :V nó kiểu bị chậm nhịp so với nhạc á

@Nguyen Huynh Thien Binh Vẫn thế bạn ơi chỉnh xuống 60hz rồi @@ mình chuyển qua chơi ở 1 số web khác hoặc trên mạng down về thì nó không có bị như vậy

• @NormalProjectA Thì cx chỉ là ý kiển và trải nghiệm của riêng mình, nên cx tùy máy, nhưng tui hay đi net nhiều (trước dịch covid) nên cx có nhiều cấu hình để test, thì cách fix đơn giản nhất là tắt luôn V-sync.
      Với những map đc RopTob built-in thì cách fix là như vậy. Nhưng nếu chơi các map Community thì có nhiều nguyên nhân,
      nguyên nhân khó xày ra nhất (trừ khi bạn chơi mấy cái map N/A) là do Map Creator làm bị trật nhịp.
      Còn lý do còn lại thì như mình đã nói,
      refresh rate cao làm khả năng sync giữa BGM vs map ko đồng nhất.
      Hiện tại mình cx chơi GD (mua luôn vì game hay + có sale), thì cách chơi của mình là tắt V-Sync (cái smooth fix muốn tắt hay mở đều đc cả), sau đó sử dụng FPS Bypass để làm cho game nó chuyển động mượt mà hơn (và thêm FPS vì mình chơi quen 120Hz rồi), và tất nhiên là BGM và map sẽ sync hoản hảo ko trật nốt nào.
      Bạn cứ thử xem sao ý, chứ chỉ tắt Smooth Fix ko thôi thì mình ko đảm bảo đc.

Xem thêm
  • Võ Thành Nhân Thành viên kim cương

Cái game ức chế :))

@Võ Thành Nhân tui chơi game này rất lâu rồi với lại tốc độ cũng quen luôn thế mà đờ cờ mờ con game nó tý thì chậm tý thì nhanh cay éo chịu đc

Chatbox