Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

GẶP VẤN ĐỀ VỀ MẠNG KHI UPLOAD ! ! !

04 November 2020

883

9

GẶP VẤN ĐỀ VỀ MẠNG KHI UPLOAD ! ! !GẶP VẤN ĐỀ VỀ MẠNG KHI UPLOAD ! ! !

GẶP VẤN ĐỀ VỀ MẠNG KHI UPLOAD ! ! !GẶP VẤN ĐỀ VỀ MẠNG KHI UPLOAD ! ! !

Dạ mọi người cho em hỏi driver phần " Network adapters " của em có làm ảnh hưởng gì đến tốc độ mạng không ạ, tốc độ upload em test được thấp quá. Em đã kêu nhân viên hỗ trợ kĩ thuật của nhà mạng đến kiểm tra thử nhưng họ cũng bó tay @@ họ kêu có thể là do máy ạ. Mọi người giúp em xem thử nhé ạ . 

• Cứ 6 tháng 1 lần, bạn nên đem máy đi bảo hành, chứ không lại gặp tình trạng của mình vài ngày trước....................

• Cái này do nhà mạng thôi bác :v cách phổ thông nhất em hay làm với Viettel là gọi điện lên tổng đài và chửi, có tác dụng đấy =))) chứ mấy ông kỹ thuật bên viettel hay phán bừa lắm. Hoặc bác ra nhà mạng chỗ bác, hỏi về gói mạng plus gì gì đấy em quên mất tên rồi nhưng nó có cam kết về mạng down và upload á.

• Admin Quản trị viên

@Cường Nôbi Thế csai này là test trên máy nào @@ 1 máy test ra như vậy còn 1 máy thì test ra khác à ?

• @Admin Dạ đúng r ạ anh, bài em post là em test trên máy bàn còn em test lại là test trên laptop ạ.. @@

• Admin Quản trị viên

@Cường Nôbi Laptop bạn thử cắm cái dây vào xem. Laptop bạn xài wifi còn máy bàn xài mạng dây phải k ?

• Admin Quản trị viên

Thường thì nhà mạng họ không cam kết tốc độ Upload đâu. Bạn nên đổi mạng khác đi.

• Admin Quản trị viên

Cái này là do nhà mạng chứ do gì máy, còn nữa, nó tùy thuộc vào nơi mà bạn đang test nữa.

• @Admin Dạ khi em test trên laptop thì tốc độ upload bằng tốc độ download á anh.. @@

Chatbox