Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Lỗi Dragon Ball FighterZ] không chạy được nữa sau lần đầu chơi bình thường

02 October 2021

5497

22

được liên kết với bài viết DRAGON BALL FighterZ

Mọi người ơi cho em hỏi sao em mới cài đặt Dragon Ball FighterZ thì chơi được 1 lần. Sau khi out ra vào lại thì nó chạy xong nó lại out ra LND Laucher tiếp

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

***Update 2023: v1.31-32 đã khắc phục hầu hết các lỗi không xác định kiểu như vậy

Old: Chốt v1.27 khá nhiều lỗi, nào là lỗi trên win11, nào là lỗi không xác định như thế này v.v... => chờ cr@ck mới

• tien Thành viên

Các ông bị lỗi không vào được game sau lần đầu thì tôi bị dính 2 kiểu khác nhau nên chia sẻ anh em cách khắc phục. Ai có hiện tượng nào khác thì thêm vào nhé. Anh em nào biết rồi thì cứ bỏ qua

** 1: Lần đầu vào được, lần 2 vào thì hiện cái bảng báo lỗi
    - Các ông xóa cái file đã giải nén đi vì đằng nào cũng không dùng được, rồi thì tắt cái phần protect đi giải nén lại, nào chơi nhớ tắt cái "Real-time protection" của window đi trước khi chơi là được.

** 2: Nếu nó không hiện cái bảng báo lỗi lên thì khả năng là chả có cái lỗi nào ở đây cả.
    -Vấn đề là hôm đấy lần 3 tôi chơi thì game load lâu vãi cả đạn, đợi 2 phút tôi tưởng nó lỗi nên là lại ấn mở thêm lần nữa, nó đéo đơ máy cơ mà game nó cũng đéo chạy luôn.
    - Lần sau tôi mở lên xong kiên nhẫn đợi, tầm 4 phút thì thấy nó lên. Vậy thôi
    - Nên là nếu các ông đang bị mất kiên nhẫn như tôi thì giờ thử ngồi đợi tầm 5 phút xem. Máy tôi cũng ko đến lỗi cùi đâu, nên là tôi nghĩ có khi game nó load lâu ấy chứ.

Đấy là 2 cái lõi tôi gặp. Anh em có thấy cái lỗi nào nữa thì chia sẻ nhé!

Xem thêm
  • easy anti cheat block EMP.dll mà có phải window defender đâu

• NoctisT Thành viên

E cũng bị lỗi này ạ, một khoảng thời gian đầu thì ok xong tự dưng ko chơi được nữa. E thử chơi offline thì game vẫn lên nhưng nó ko kết nối với controller của e. Khi chạy application ở trong folder thì nó hiện lỗi 0xc0000142 và lỗi untrust system file ở RED\Binaries\Win64\EMP.dll ạ. E tưởng là file cr@ck bị lỗi nên xóa đi tải lại nhưng vẫn bị ạ. Các game khác của e chạy bình thường ạ. Mong ad trợ giúp để e tét đ*t thằng bạn e ạ :))

• SW (Bá) Quản trị viên

@HTS chạy game bằng LND Launcher ấy, chứ chạy bằng cái DBFighterZ.exe là nó lỗi này

• HTS Thành viên

@SW (Bá) tui chạy bằng cái Launcher luôn rồi vẫn không được nó cứ out ra lại cái launcher

• Admin Quản trị viên

@HTS Gửi ultraview về Fanpage sẽ có người check cho bạn

• Cyber7 Thành viên

hình như mình thấy lỗi này cũng được nửa năm luôn rồi ấy, mà không thấy admin phản hồi cụ thể cách để sửa ạ :( mong admin hướng dẫn cách sửa

• SW (Bá) Quản trị viên

thử đổi tên thư mục game xem sao

• Cyber7 Thành viên

mình cũng bị tương tự, nó bảo Unhandled Exception

• SW (Bá) Quản trị viên

cả onl cả off đều bị hả bạn?

Chatbox