Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Game bị chậm] Mega Man X Legacy Collection

bởi oshing

15 July 2021

1946

4

được liên kết với bài viết Mega Man X Legacy Collection

Chào các anh/chị,

Em có tải game Mega Man X Legacy Collection về để chơi tìm lại tuổi thơ.

Em đã đọc FAQs, làm theo hướng dẫn và đã cài đặt được game. Vào chơi được.

Tuy nhiên em bị tình trạng là game chạy chậm hơn rất nhiều so với "tốc độ mà đáng lẽ game nên có". Ví dụ: Em bấm phím lướt thì nhân vật sẽ lướt dài ra đủ để mình có thể chiêm ngưỡng được từng dáng vẻ của nhân vật luôn ấy, như slow motion trong phim ấy - Cái mà đáng lý ra trong game nó phải nhanh hơn gấp 2 3 lần tốc độ đó.

Máy tính em cấu hình cũng cổ, như sau: 

Win 8 - 64bit

Chip: Intel(R) Core(TM) i5 - 2410M CPU @ 2.30GHz (4 CPUs)

Ram: 10Gb

Thank anh/chị hỗ trợ.

• Câu trả lời được bình chọn
  • oshing Thành viên

Em cảm ơn Admin và SW Bá đã trả lời em, em mới phát hiện ra được hồi chiều nay. Đó là nếu mà em chọn cái filter trong game thì sẽ hết bị và tốc độ game trở lại bình thường ạ.
    Một lần nữa em cảm ơn các anh, giúp em chơi được game mà coi được hết trơn các video - Cái mà từ bé giờ được coi lần đầu ^^

• Admin Quản trị viên

@oshing Nếu được bạn hãy chụp lại cái ảnh filter gì đó sau đó sửa lại bài viết nhé. Để người sau tới hỏi họ còn nhìn vào đó mà biết

• Admin Quản trị viên

Bạn quay phim lại cho dễ hình dung được k ? https://drive.google.com/file/d/1qHoW7SUVF_XfL6YvsfoeH0anM8T5-e70/view
    Upload cấu hình máy tính lên hồ sơ chứ bạn post mấy csai đó lên đây ko đầy đủ đâu

• SW (Bá) Quản trị viên

ở menu game có bị chậm không hay start game vào điều khiển nhân vật mới chậm hả bạn?

Chatbox