Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Fix Bug Đen màn hình sau khi hoàn thành màn chơi

bởi ninjaxyr

31 May 2021

1448

5

được liên kết với bài viết Escape from Tarkov

Phiên bản nhất khi em chơi kết thúc màn chơi hay sẽ bị màn hình đen, sau đó không load lại được đồ hay kinh nghiệm đã hoàn thành màn chơi.

Máy em đủ cấu hình yêu cầu, RAM đủ 16GB.

Mong Ad kiểm tra lại bản game, hoặc nếu do bên Dev của Game, thì up lại bản 10.1532.

Thanks Ad rất nhiều.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Mình đã tìm ra cách fix màn hình đen sau khi kết thúc trận cho bản 12192 này. Các bạn dùng thanh công cụ search tìm CMD và chạy trình bằng quyền Admin, sau đó paste ctrl+V dòng code dưới đây và enter để đăng ký Registry cho game vào PC. (nhớ sửa lại đường dẫn tương ứng vào game folder: của mình là ổ F:\)

certutil.exe -f -addstore Root "F:\EFT.v.0.12.10.2.12192_LinkNeverDie.Com\user\certs\cert.pem"

P/s: Lúc mới chạy game lần đầu CMD của game có hiện dòng code này màu đỏ nếu máy bạn chưa có. Xóa biết bao nhiêu lần, check kỹ mới biết thủ thuật này. Hi vọng giúp được ae.
    - Bản mới này chỉ hỗ trợ save từ 0.12 trở lên thôi, bản save game cũ dưới 0.11 cho vào game ko nhận.

Xem thêm
  • ad up ban 10.9.10532 voi a

• SW (Bá) Quản trị viên

để xem có ai bị nữa hay không đã bạn

• @SW (Bá) Cám ơn ad, bác đọc cmt ở trang game nhé, nhiều người bị lắm ạ :D

• @SW (Bá) Ad ơi check lại giúp mình nhé, lỗi nhiều nhiều người dính ở phần Bình luận game lắm, hoặc up bản cũ gần nhất lại với ạ :'(

Chatbox