Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Em hỏi ngu về GPU

bởi

11 August 2021

1494

7

Em hỏi ngu về GPU

Em hỏi ngu về GPUhôm nay em thử vọc vạch ép xung GPU thì thấy một điều khá là lạ. Em đang dùng 1050 2gb, và trên trang thông số của nhà sản xuất thì xung của GPU chỉ loanh quanh 1400. Nhưng khi em chạy game và sử dụng MSI afterburner thì có thấy xung của GPU lên đến tận 1700. Em thấy khó hiểu, mong bác nào vào giải đáp giúp ạ. Em cảm ơn!

• Thành viên

để em nói rõ, thông số ở trên hình là thông số mặc định của card, em chưa hề ép xung gì cả mà nó đã cao hơn thông số ghi trên trang web của nhà sản xuất, vì vậy nên em mới thắc mắc!

• Admin Quản trị viên

@Tú Bạn Upload cấu hình máy tính cá nhân lên HỒ SƠ đi nào

• Thành viên

@Admin ở thời điểm bài đăng này thì em đang dùng chip i3 10100f và card gigabyte 1050 2gb, hiện tại thì em đổi vga rồi

• khoai Thành viên

cái msi afterburner bác kéo được xung lên cao hơn hẳn. cái thông số của NSX nó kiểu là số xung an toàn để GPU bạn OC mà k gặp vấn đề gì thôi. như mình dùng con rx 580 xung OC của nó theo NSX là 1355mhz nhưng mình OC lên 1400mhz hay 1500mhz vẫn còn được nữa mỗi tội nó sẽ hại GPU hơn thôi :D

• qtrong con gpu của bạn bảng gì

• Nhat Minh Thành viên kim cương

bác ép xung thì nó lên 1k7 là đúng r chứ nhỉ ?

• SW (Bá) Quản trị viên

Theo mình nghĩ mấy cái thông số này chỉ là phỏng đoán của soft dựa trên một thuật toán tự tạo nào đó thôi chứ khó có thể mà chính xác được, chỉ có cái FPS là có thể chính xác.

Nếu mình nghĩ sai thì mong các pro thông não nhé

Chatbox