Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Download] IDM tải xuống chậm hơn trình duyệt?

21 January 2021

1969

6

Cụ thể trong trường hợp này là Call of Duty : Ghosts.

Khi mình tải qua trình duyệt (Google Chrome) thì tốc độ đạt 3MB/s, trong khi qua IDM là 15kB/s! Mình biết việc tải qua trình duyệt có thể làm cho game tải xuống gặp vấn đề, nhưng mình buộc phải tải qua trình duyệt. Ai đó giải thích giùm mình được không?

Cảm ơn đã đọc qua.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Hay lắm mem. Cái này bạn cần phải lên chatbox yêu cầu những người có chuyên môn Ultraview hoặc Teamview để kiểm tra mới biết được nguyên nhân nhé. Theo mình đoán: Bạn đã chỉnh tầm bậy trong IDM => Proxy IDM đang được bật => Tốc độ giảm

• @Admin Mà bây giờ mình tải xuống qua IDM bình thường rồi. Xin lỗi đã làm phiền Admin

• Admin Quản trị viên

@Nguyễn Bình Minh tui lạy ông. Chỉnh 1 kết nối thì nó tùy theo host. Có chậm có nhanh. Xài IDM còn để 1 kết nối thì xài IDM làm gì ?

• @Admin Mình cũng không biết để nhiều kết nối có nhanh hơn là 1 kết nối không. Ít nhất thì tải nheo 1 kết nối bỏ qua được đoạn ghép các đoạn để tạo thành file hoàn chính. Mà Admin nói vậy thì mình xin rút kinh nghiệm.

• Ông mở IDM lên rồi ông làm như sau:
    1.Di chuột vào thanh có TAB Downloads rồi nhấn vào đấy chọn Options
    2.Vào mục Connection, ở dưới chữ Connection Type/Speed nhấn vào biểu tượng dấu mũi tên xuống chọn High Speed
    3.Vẫn ở mục Connection, nhấn vào ô cạnh chữ Default max. conn. number rồi chọn 16 xong nhấn Ok là xong
    Còn không được nữa thì ông xóa IDM rồi cài lại, và không động vào phần Options

Chatbox