Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Có nên lên win 11 không?

15 July 2022

2291

11

Sáng hôm nay khi mở máy lên windows có hỏi máy em được up lên bản win 11

Theo mọi người chứ có nên lên vào lúc này không ạ

• máy mạnh thì lên , còn yếu thì thôi đừng. Game có Denuvo mà chơi trên win 11 hơi căng đó

• Henry Ford Thành viên vàng

win 11 chưa ổn định đâu, chơi 1 vài game cr@ck khỏi khởi động dc luôn nhé, điển hình nhất là con assassin's creed valhalla. win 11 chỉ dc cái nhìn đẹp mắt chứ chả mang dc lợi gì nhiều cho người dùng, nếu bạn chỉ là 1 thằng chơi game cr@ck thì cứ nên ở win 10 mà xõa đi, khi nào sau này win 10 nó end of life rồi win 11 ổn định thì hẵng up lên

• theo mình thì đợi vài năm cho nó ổn định hẵng rồi lên cũng dc

• Theo mình thì bác cứ xài win 10 thôi, mình đã từng lên win 11 và quay lại win 10, cá nhân cảm thấy win 10 vẫn ok, còn về lên win 11 có lẽ là sau này bác ạ

• cài bình thường nhé
    Máy t có hơn 200 game đều chạy tất trên win 11

• Nguyễn Huy Nam Thành viên kim cương

Câu trả lời phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng. Win 11 mượt, tối giản, cá nhân hóa thoải mái. Đây là đất diễn phục vụ cực tốt nhu cầu công việc và giải trí của hầu hết người dùng phổ thông. Tuy nhiên, Linkneverdie ko hỗ trợ Win 11, những game cũ ko hỗ trợ win 11, những phần mềm quen thuộc mà bạn sử dụng hàng ngày rất có thể cũng không hỗ trợ Win 11. Nên hãy cân nhắc thật kỹ

• Nếu máy bạn nhiều ram thì hẵng dùng, win 11 nó ngốn ram lắm bạn à, hình như chưa được tối ưu tốt, với máy amd thì càng không nên lên vì nó lỗi khá khó chịu

• và chỉ có một điểm tốt (theo mình í kiến của mình): đẹp

• win 11 mới ra nên hỗ trợ ít với hiệu năng giảm nữa

• không nên bạn ơi vì nó khó dùng lắm

Chatbox