Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Chạy game sau 3 giây thì hiện lại Launcher game Shadow of The Tomb Raider

bởi adeevans

05 August 2021

4364

16

được liên kết với bài viết Shadow of The Tomb Raider

Dạ hôm nay em có tải game Shadow of the tomb rider

Đã tải 3 part + LND LAUNCHER V1.0.292.0 - V6 , đã chép launcher vào thư mục cài game

Thư mục cài game D:/Games/SOTTR_LinkNeverDie.Com

Shadow of the tomb rider - CODEX LND launcher not launch

Khi mở launcher thì launcher lặn xuống, nhưng không thấy chạy game mà trong 3s sao launcher lại hiện lên lại, em chạy Offline/Lan

Kiểm tra Task Manager không thấy có task nào của game, chỉ có của launcher

Em đã thử chạy trên các compatibility mode khác, cũng như chạy với quyền administrator

Em đã thử add vào steam với dạng Non-steam game

Em đã thử xóa hết rồi tắt `Real-time protection`, firewall trên windows defender (em chỉ dùng windows defender chứ không dùng antivirus nào khác) rồi tải lại

Em đang dùng windows 11 bản insider của kênh developer

Em đã kiểm tra xem có dính onedrive không, và hoàn toàn không, em đã thử xóa luôn file lưu game trước trong document

Em đã từng tải và chơi game này khi còn là bản CPY năm ngoái và nó chạy hoàn hảo

Mong ad giải đáp giúp ạ

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

1 bạn đã fix được bằng cách tắt dx12 trong options

• cập nhật đến 19/5/2023 vẫn bị lỗi như như trên không rõ nguyên do
    mình có sử dụng việt hóa của linkneverdie
    mặc dù game này đã được cài sử dụng được vào năm ngoái(lúc chưa có việt hóa) nhưng năm nay tải lại thì mở không lên

• SW (Bá) Quản trị viên

@Le Chieu Trung cài sẵn teamview gửi inbox qua đây nhé
      https://www.facebook.com/linkneverdiecom/

• @SW (Bá) Mặc dù đã cài đặt steam. Nhưng mình đã thử chỉ việc mở steam lên rồi vào game thì lại được. trước đây chỉ cần cài đặt không cần mở. cảm ơn admin đã phản hồi

• Thông tin đến anh em nếu bị giống mình, thì mình đã tải bản CPY và đã chạy được

• Admin Quản trị viên

Lại Windows 11. Mấy ông như bị cái gì ý. Windows 11 nó ko phải Windows chính thức. Lỗi đầy ra mà up lên cái gì ? Như bị điên ý. Về lại Windows 10 đi rồi hỏi bạn nhé.

Trước mắt mình chốt vậy đó. Ai Windows 11 thì đừng hỏi gì hết.

• @SW (Bá) Dạ em cảm ơn ad ạ

• Admin Quản trị viên

@adeevans Thật ra lý do lỗi ko hẳn nằm ở Windows 11 nhưng vì Windows 11 chưa chính thức nên mình từ chối mọi hỗ trợ đối với người sử dụng. Nó lỗi cái gì trong đó ai mà biết mà fix. Game này là 1 game HOT. Mọi người chơi ầm ầm từ lâu lắm rồi

• Admin Quản trị viên

@adeevans Tui là tui hơi bị nghi ngờ cái tắt Realtime Windows Defender của bạn. FAQs yêu cầu làm kiểu khác chứ k phải đơn giản là vào Windows Defender tắt cái đó.

Ai mà bảo "Em tắt Windows Defender rồi" mà làm cái kiểu đó 100% ở LND sẽ bị khóa tk ngay lập tức.

• SW (Bá) Quản trị viên

onlien steam chạy được không nhỉ?

Chatbox