Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Bỏ qua phần mềm cr@ck

20 April 2021

2821

22

Chào Admin, mình cần admin hướng dẫn cách để whitelist phần mềm cr@ck mà không cần tắt Windows Defender ạ. Cụ thể thì mình hay tải rất nhiều file từ nhiều nguồn khác nhau trên mạng về để hỗ trợ cho việc học tập và làm việc mà mình chỉ có dùng 2 phần mềm cr@ck là Photoshop và Illustrator thôi ạ. Ngoài 2 phần mềm này ra thì mình không dùng những phần mềm nào khác hay game ở Linkneverdie. Vì thế mình vẫn muốn dùng Windows Defender để quét những file mà mình tải về có an toàn hay không ạ. Mong admin ra hướng dẫn cách whitelist 2 phần mềm này ạ. Cảm ơn.

Bài viết đã bị khóa bình luận

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

thì lúc chạy patch hoặc setup thì bạn tắt real time trong WD đi, xong rồi thì bật lại

• @Admin Mình muốn dùng thêm bandicam thì có cần phải whitelist mới dùng được cr@ck không ạ?

• Võ Thành Nhân Thành viên kim cương

@Lê Văn Phú ✓ cr@ck thì tắt WD đi, cr@ck ok rồi thì mở lại thôi

• @Võ Thành Nhân Tăt WD cài xong bật WD nó báo virus trong cái file bandicam cài rồi và mất cr@ck

• WD nó có hỏi bạn muốn làm gì với cái file này, bạn chỉ cần chọn là cho phép trên thiếu bị là xong

• @aowsdjoaiwd Nó hỏi chỗ nào bạn mình không thấy nó hỏi

• Admin Quản trị viên

@Lê Văn Phú ✓ Đọc lại FAQs đi. Đã add video hướng dẫn Whitelist từ lâu lắm r

• Admin hướng dẫn whitelist 3 phần mềm là ACDSee và Foxit PhantomPDF được không ạ? Mình có người chị cũng giống bạn này chỉ dùng 3 phần mềm này là chính ạ và cũng hay tải file linh tinh từ google về.

• Windows 10 thì Setting -Virus & theart protection - Virus & theart protection setting -Manage Setting - Exclusions - Add or remove exclusions

Chatbox