Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Bloody spell mod location

bởi Tus

22 February 2021

4515

6

được liên kết với bài viết Bloody Spell

Ad hay mn cho em hỏi game Bloody spell này cho mod của workshop vào đâu thế ạ?

Em xin cảm ơn

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Đã có người hướng dẫn ở đây rồi nhé: https://linkneverdie.net/thread/chia-se-cach-mod-bloody-spell-1340

• Các bác ơi em vào game không thấy mục workshop dù làm theo hướng dẫn, ai giúp với ?.

• huy Thành viên vàng

window + R => %appdata% => LocalLow => shixue => BloodySpell => tạo 1 file đặt tên là "workshop", vào file vừa tạo tạo 1 file tên là "weapon". Xong ra workshop trên steam copy cái link mod, xong vô steamworkshopdownload.io, tải cái mod ấy về thành file .zip

bh giải nén cái file vừa tải ra, có 4 cái file thì mở cái file có tên "data.manifest" kéo xuống cuối cùng tìm cái dòng "assets"

VD: cái dòng assets: Assets/prefabs/v49_actor/audio container.prefab thì copy cái phần đằng sau /prefabs/ là /v49_actor/ => quay ra vào trong file "weapon" tạo 1 file và đổi tên thành cái vừa copy xong ném 4 cái file giải nén vào cái file vừa đổi tên là ok. Tất cả các mod skin ,voice,v.v đều làm như vậy mặc dù k phải là weapon :D?

xong vô game chọn vào workshop => Local là ok r

Xem thêm
    • Admin Quản trị viên

@huy Mình không biết bạn hướng dẫn có đúng không nhưng xin phép đưa bạn lên thành viên Vàng.

Yêu cầu chủ thớt quay lại confirm (Hoặc nếu lâu quá thì ai đó chơi game quay lại confirm)

• Admin Quản trị viên

@huy Nếu được, bạn nên viết 1 bài viết + hình ảnh cụ thể hơn. Mình rất biết ơn nếu bạn làm thế ^^

• Admin Quản trị viên

LND ko hỗ trợ MOD => ai đó chơi game mà biết thì sẽ chỉ cho bạn

Chatbox