Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Assassin's Creed: Valhalla] Game không nhận bàn phím

26 November 2023

507

5

được liên kết với bài viết Assassin's Creed: Valhalla

Hello admin và mọi người. Mình chơi game mới được tầm 1 tiếng, sau đó khi xem xong 1 đoạn cutscene thì tự nhiên game không nhận bàn phím, tắt game bật lại hay restart máy cũng không fix được. Giờ vào game là không nhận được bàn phím kể cả ở main menu luôn (chuột thì vẫn nhận bình thường). Mình cũng đã gỡ VH ra rồi cũng không fix được.

Ở ảnh dưới lúc khởi động game hiện dòng Press any key thì vẫn nhận bàn phím nhưng lúc load vào main menu lẫn trong game thì không.

[Assassin's Creed: Valhalla] Game không nhận bàn phím

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

thử vào %USERPROFILE%\Documents\Assassin's Creed Valhalla xóa ACValhalla.ini thử xem sao bạn

• @SW (Bá) Em biết lỗi ở đâu r ạ nhưng không biết cách fix. Nếu chơi game mà k alt tab ra thì bình thường, còn lỡ alt tab ra ngoài rồi vào lại thì không phải không nhận bàn phím mà giờ phải ĐÈ thêm phím ALT mới dùng được bàn phím trong game ạ ?_? Ad biết cách fix k ạ

• SW (Bá) Quản trị viên

@Ngô Thành Nhân bạn dùng unikey hả? nếu đúng thì thử gỡ nó đi -> restart máy -> nếu ổn rồi thì dùng EVKEY thay cho unikey

• @SW (Bá) Em dùng EVKEY ạ, đúng là lúc em bật EVKEY kể cả Loại trừ ứng dụng hoặc để chuyển sang tiếng anh thì bị lỗi như trên nhưng EXIT hẳn EVKEY thì được r ạ, kb vì sao nó lại gây ra vấn đề đấy. Cảm ơn admin

Chatbox