CONTROL Resonant cover
Trang chủ games CONTROL Resonant

CONTROL Resonant - Digital Deluxe Edition + Full DLC

bởi Cab

24 September 2026

2124

3

9

Từ nhà phát hành Remedy Entertainment, đơn vị đứng sau Alan Wake, CONTROL Resonant là tựa game nhập vai hành động mới dành cho PlayStation 5, Xbox Series và PC (Steam, Epic Games Store). Trò chơi đưa bạn khám phá phiên bản Manhattan bị bóp méo bởi các thế lực siêu nhiên, nơi Dylan Faden phải sử dụng sức mạnh phi thường để bảo vệ nhân loại trước một mối đe dọa vũ trụ đang bẻ cong thực tại.

CONTROL Resonant

Giới thiệu game CONTROL Resonant

Dự án này ban đầu có tên gọi là Project Condor trước khi được đổi thành CONTROL Resonant. Đây là trò chơi bắn súng hành động hợp tác góc nhìn thứ 3, là phần mở rộng của vũ trụ CONTROL và có bối cảnh cùng thế giới với CONTROL (2019) và Alan Wake 2.


Cốt truyện của CONTROL Resonant

Sau nhiều năm bị giam giữ bởi Cục Kiểm soát Liên bang (FBC), Dylan Faden bị buộc phải đối mặt với đỉnh điểm của một cuộc khủng hoảng siêu nhiên. Một thực thể vũ trụ bí ẩn đang thay đổi các quy luật cơ bản của thực tại, buộc Dylan phải tận dụng sức mạnh mới của mình để chiến đấu với vô số mối đe dọa bao trùm Manhattan.





Trong CONTROL Resonant, người chơi sẽ đồng hành cùng Dylan trong phần tiếp theo của series CONTROL từng đoạt giải thưởng, khám phá một thành phố rộng lớn bị tàn phá bởi sự xâm nhập của Hiss hỗn loạn, vi sinh vật xâm lấn Mold và nhiều mối nguy siêu nhiên kỳ dị khác.


Trong hành trình mở khóa toàn bộ sức mạnh của mình, Dylan còn phải tìm kiếm em gái - Giám đốc FBC Jesse Faden - khi anh tìm cách hiểu rõ và ngăn chặn các hiểm họa đang vượt ra ngoài tầm kiểm soát của Oldest House, đe dọa phá hủy thế giới loài người.

CONTROL Resonant

Cấu hình để chơi game CONTROL Resonant

    Minimum:
    • Requires a 64-bit processor and operating system
    • OS: Windows 10 / 11 (64 bit)
    • Processor: Intel i5-8500 / AMD Ryzen 5 3500
    • Memory: 16 GB RAM
    • Graphics: Geforce GTX 1070 / Radeon RX 5600 XT / Intel Arc A580
    • Storage: 120 GB available space
    • Additional Notes: SSD Required
    Recommended:
    • Requires a 64-bit processor and operating system
    • OS: Windows 10 / 11 (64 bit)
    • Processor: Intel Core i7-10700 / AMD Ryzen 7 3700X
    • Memory: 16 GB RAM
    • Graphics: Geforce RTX 3060 Ti / Radeon RX 6700 XT / Intel Arc B580
    • Storage: 120 GB available space
    • Additional Notes: SSD Required

Mua bản quyền game CONTROL Resonant

Nếu thấy game CONTROL Resonant hay thì nhớ mua bản quyền game ủng hộ nhà phát triển các bạn nhé. Bấm vào nút bên dưới để dẫn đến trang mua bản quyền.

Diễn đàn CONTROL Resonant

Chưa có bài thảo luận nào liên kết với bài viết này.

Mục này chỉ dành để nhận xét, đánh giá. Vui lòng bạn sử dụng mục Bình luận hoặc Diễn đàn để thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu hoặc báo lỗi

Chatbox