Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Văng game ở quest Silver Rathalos, Gold Rathian | MHR

10 March 2023

2522

7

được liên kết với bài viết Monster Hunter Rise

Mình vẫn có thể vào game và chơi các quest khác ở cả multive và single season một cách bình thường nhưng khi đi chơi 2 quest này là bị văng game ở cả season single hay online mình host hay người khác host hộ và không thấy báo lỗi. Bạn mình chơi chung vẫn có thể làm những quest này bình thường nên mình thắc mắc không biết có cách nào khắc phục không, mong admin hỗ trợ.

Mình có thử tìm hiểu thì thấy có 1 bài đăng trên Reddit có 1 số người gặp tình trạng tương tự khi chơi bản cr@ck của EMPRESS nhưng không có hướng dẫn khắc phục

• Đây là cách mà t khắc phục lỗi này:
    1. Vào game lần đầu thì chắc sẽ equip đủ 2 thg đệ ( con mèo vs con chó).
    2. Nhận quest rồi vào map.
    3. Nếu bị văng thì vào lại game rồi để lại 1 thg đệ ( mang theo con chó hoặc con mèo). Nếu hết văng thì chơi tiếp bình thường.
    4. Nếu tiếp tục văng thì bỏ nốt con còn lại.
    5. Nếu vẫn tiếp tục thì tiếp tục vào lại game, equip lại 1 con đệ rồi lại vào quest tiếp.
    6. Văng tiếp thì equip nốt con còn lại rồi lại vào quest.
    7. Văng tiếp thì lặp lai từ bước 3.
    P/S; Cách này thì cùng tùy máy và tùy lúc, thậm chí vào đc đến map và đánh nhau rồi vẫn văng nhưng tỉ lệ vào đc map mà văng thì thấp hơn.

Xem thêm
  • Ad cho e xin lại link khắc phục lỗi này khi chơi online đc không ạ, em host đc nv Flaming Espinas nhưng bạn em host hoặc join thì bị crash game nhưng không báo lỗi gì, game chỉ tự tắt thôi. Mong ad hướng dẫn fix ạ, game hay cực

• Lỗi này có cách khắc phục chưa vậy ạ

• SW (Bá) Quản trị viên

bạn để steam sang chế độ Go Offline (ngắt kết nối) rồi vào game chọn lại nhiệm vụ Rathalos thử xem

Chatbox